Nỗi Đau Của Con Người Có Bão Hòa như Muối Tan Trong Nước Không Các Bạn?

Người mà mình hết mực yêu thương đã làm cho mình đau hết lần này đến lần khác, nỗi đau chất chồng nỗi đau.
Phải chăng đến lúc nào đó thì mình không còn là mình nữa ?
Dòng nước tinh khiết, nhạt nhẽo trước kia không còn nữa, mà giờ chỉ là một nỗi lòng mặn đắng ?
Cập nhật: ™♥Việt Nam♥™ ơi !...rất tiếc là lòng mình không phải lạnh như băng đá, mà là nó bình thường nó tiếp nhận tất cả nỗi đau dù "nỗi đau ngọt ngào" hay măn đắng.
Chắc có lẽ với tình hình này một ngày nào đó mình sẽ trở thành băng giá mất thôi, cốt để cho nỗi đau không phải tan hòa vào lòng mình nữa...
Cập nhật 2: .................... CHARLOT.,...đúng là vậy, nếu ta gặp hạnh phúc không, thì ta sẽ không nên người, cuộc sống ta sẽ trở nên vô vị ở một hướng khác. phải có nỗi đau phải có hạnh phúc thì ta mới thắm thía đời nhiều hơn và cảm xúc ta lúc này sẽ thấy khác khác mà ta gọi đó là tuyệt vời theo ta. Còn riêng mình bây giờ... hiển thị thêm ....................
CHARLOT.,...đúng là vậy, nếu ta gặp hạnh phúc không, thì ta sẽ không nên người, cuộc sống ta sẽ trở nên vô vị ở một hướng khác. phải có nỗi đau phải có hạnh phúc thì ta mới thắm thía đời nhiều hơn và cảm xúc ta lúc này sẽ thấy khác khác mà ta gọi đó là tuyệt vời theo ta.
Còn riêng mình bây giờ thì ngày ngày tháng tháng hết nỗi đau này đến nỗi đau khác cứ chồng chất lên nhau, làm như mình sinh ra là để nhận lấy hết những nỗi đau trên thế gian này vậy, vậy thì thử hỏi có được cái cảm xúc tuyệt vời đó không ?
Cập nhật 3: ....................
miên thảo,...phải rồi vì hết mực yêu thương nên mới...đau đó.
Nhưng chắc sẽ có một ngày nào đó mình sẽ "Không đau vì quá đau" ( nhạc sĩ Quang Huy do Phạm Quỳnh Anh trình bày đó ).
Cập nhật 4: .................... TÌNH YÊU BONG BÓNG,...ừ, "Tái ông thất mã, an tri phúc họa", Hai điều hạnh phúc và nỗi đau cứ xoay vần với nhau, khó biết được, nên khi được hạnh phúc thì không nên quá vui mừng mà quên dự phòng cái nỗi đau sẽ đến; khi gặp nhiều nỗi đau thì cũng không nên quá buồn rầu đau khổ mà tổn... hiển thị thêm ....................
TÌNH YÊU BONG BÓNG,...ừ, "Tái ông thất mã, an tri phúc họa", Hai điều hạnh phúc và nỗi đau cứ xoay vần với nhau, khó biết được, nên khi được hạnh phúc thì không nên quá vui mừng mà quên dự phòng cái nỗi đau sẽ đến; khi gặp nhiều nỗi đau thì cũng không nên quá buồn rầu đau khổ mà tổn hại tinh thần. Việc đời, hết khổ đau tới hạnh phúc, hết hạnh phúc tới khổ đau. Nhưng cũng có thể từ nỗi đau đó mà nó đã tạo mầm cho một hạnh phúc khác.
Mình cũng hy vọng là vậy, nhưng cho đến thời điểm này vẫn chưa thấy điều hạnh phúc nào đến với mình cả nên lòng vẫn còn đầy nỗi niềm lắm.
Cập nhật 5: .................... Pham tran van,...đúng, mình là người có tâm hồn nhạy cảm nên từng cơn cảm xúc đó nó đã làm tình làm tội trái tim mình. Chắc có lẽ do mình bất tài, tính cách không tốt nên đã hình thành nên vận mệnh của mình là như vậy. Bây mình phải biết tạo niềm vui bên trong nỗi đau đó thôi chứ biết sao... hiển thị thêm ....................
Pham tran van,...đúng, mình là người có tâm hồn nhạy cảm nên từng cơn cảm xúc đó nó đã làm tình làm tội trái tim mình.
Chắc có lẽ do mình bất tài, tính cách không tốt nên đã hình thành nên vận mệnh của mình là như vậy.
Bây mình phải biết tạo niềm vui bên trong nỗi đau đó thôi chứ biết sao giờ.Đúng như CHARLOT đã nói ta đem hạnh phúc và nỗi đau hòa lẫn vào nhau để thành một cái gì đó ý nhị tuyệt vời. Lấy tất cả ngọt, mặn, chua, lạnh làm thành một ly đá chanh ngon tuyệt để ta tự thưởng thức,
Nhưng nhớ là nước + đường + muối + chanh khuấy cho tan trước rồi mới bỏ đá lạnh vào nhé, chứ đừng nghe lời ™♥Việt Nam♥™ chỉ dẫn là tiêu đấy, "nước theo lối nước, muối đường muối" là hỏng hết...hi,hi...
Cập nhật 6: .................... nii,...cảm ơn bạn đã cho nghe bài hát nhé ! ..." Vết Thương Cuối Cùng Người vừa tặng ta vết thương đau ngọt ngào Chẳng nợ nần gì nhau, hãy để tình ta bay cao Từ vào cuộc vui đã chớm nghe lừa dối Che giấu trên nụ môi những lời yêu đã tả tơi."... *** Cũng không biết là vết thương này có... hiển thị thêm ....................
nii,...cảm ơn bạn đã cho nghe bài hát nhé !
..." Vết Thương Cuối Cùng
Người vừa tặng ta vết thương đau ngọt ngào
Chẳng nợ nần gì nhau, hãy để tình ta bay cao
Từ vào cuộc vui đã chớm nghe lừa dối
Che giấu trên nụ môi những lời yêu đã tả tơi."...
Cũng không biết là vết thương này có cuối cùng không nữa chớ !
Cập nhật 7: .................... Nguyen Dai ngo,...nỗi đau của thể xác có thể dứt khi vết thương đã lành. Còn nỗi đau của vết thương lòng thì nó sẽ đau âm ỉ mãi mãi mà nỗi đau này chưa dứt thì lại có nỗi đau khác tới nữa chất chồng lên thật là cay nghiệt nó làm cho mình tủi hận và gần như muốn nổ tung. Vì vậy có lúc mình mong... hiển thị thêm ....................
Nguyen Dai ngo,...nỗi đau của thể xác có thể dứt khi vết thương đã lành.
Còn nỗi đau của vết thương lòng thì nó sẽ đau âm ỉ mãi mãi mà nỗi đau này chưa dứt thì lại có nỗi đau khác tới nữa chất chồng lên thật là cay nghiệt nó làm cho mình tủi hận và gần như muốn nổ tung.
Vì vậy có lúc mình mong rằng nỗi đau đớn này ở trong lòng mình sẽ đến một lúc nào đó sẽ bão hòa lại, để nếu có nỗi đau khác đến nữa thì sẽ không đi vào lòng mình nữa.
Thật sự là mình mong ở trạng thái bão hòa nỗi đau lắm, vì thật sự không biết phải làm sao hơn.
Cập nhật 8: .............................. Các bạn thân mến ! Lần đầu tiên mình tiếp nhận nỗi đau, trời ơi mình đã chết lặng đi, con tim như bị xé toẹt ra từng mãnh, mình cho đó là một điều gì to lớn lắm, không thể chấp nhận được...nhưng cũng mai là mình không quyết định làm điều gì dại dột... Và bây giờ tâm hồn mình hình như... hiển thị thêm ..............................
Các bạn thân mến !
Lần đầu tiên mình tiếp nhận nỗi đau, trời ơi mình đã chết lặng đi, con tim như bị xé toẹt ra từng mãnh, mình cho đó là một điều gì to lớn lắm, không thể chấp nhận được...nhưng cũng mai là mình không quyết định làm điều gì dại dột...
Và bây giờ tâm hồn mình hình như đã sản sinh ra một chất gì đó để đề kháng lại mọi nỗi đau, nói như vậy không có nghĩa là mình đã trơ trơ trước nỗi đau, mà là không còn sốc như trước nữa thôi.
Nhưng sao vẫn thấy tận trong sâu thẳm của cõi lòng luôn âm ỉ một nỗi đau lớn.
Cảm ơn các bạn đã tâm sự và chi sẻ cùng mình, dù đúng hay sai nhưng mình được tâm sự như thế này thì lòng mình cũng thấy nhẹ nhỏm và vơi đi phần nào nỗi đau.
7 câu trả lời 7