Mình đã yêu sếp của mình, làm sao để anh ấy cũng dành tình cảm cho mình?

Ngay từ lần đầu tiên gặp anh ấy trong lúc phỏng vấn tuyển dụng vào công ty, mình đã cảm thấy thích anh. Giám đốc còn rất trẻ, và cũng rất đẹp trai. Ngay hôm phỏng vấn về mình đã bị mất ngủ mấy hôm liền, mỗi lần chợp mắt 1 tí là hình bóng anh lại hiện lên. Suốt 1 tuần lễ, mình lên chùa liên tục cầu trời cầu phật phù... hiển thị thêm Ngay từ lần đầu tiên gặp anh ấy trong lúc phỏng vấn tuyển dụng vào công ty, mình đã cảm thấy thích anh. Giám đốc còn rất trẻ, và cũng rất đẹp trai. Ngay hôm phỏng vấn về mình đã bị mất ngủ mấy hôm liền, mỗi lần chợp mắt 1 tí là hình bóng anh lại hiện lên. Suốt 1 tuần lễ, mình lên chùa liên tục cầu trời cầu phật phù hộ cho mình trúng tuyển vào làm việc để được gặp anh.

Và mình chợt òa khóc vì vui sướng khi nhận email thông báo trúng tuyển vào làm việc. Mong ước lớn nhất lúc đó của mình đã thành hiện thực. Ban đầu, mình làm vị trí Kế toán viên, nhưng sau khi sếp có nhã ý muốn tuyển thư ký riêng, mình đã chủ động ngỏ ý thay đổi vị trí, chuyển sang làm thư ký để được gần anh hơn. Mình may mắn 1 lần nữa là mình hội đủ tất cả các tiêu chí làm thư ký mà Giám đốc đã đặt ra: xinh đẹp, trẻ trung, thông minh, nhanh nhẹn, chân dài, uống được bia và chưa có người yêu.

Làm thư ký riêng của anh, mình được ở gần anh hơn, được ngắm nhìn anh hàng ngày, được anh cho đi theo các nơi, thậm chí đi nước ngoài thường xuyên để trợ giúp việc cho anh. Mình được ngồi ăn chung bàn với anh, ngồi tâm sự với anh khi trên máy bay hay những lúc rảnh rỗi. Có nhiều lúc mình muốn được ngả vào lòng anh, nhưng sợ nên không dám. Vì anh là 1 Giám đốc rất nghiêm túc.

Hôm trước, sau buổi liên hoan giao lưu với các đối tác Châu Âu, trời mưa khá to và mình cũng đã say khướt nên anh ấy đã cho mình ngồi cùng ô tô về nhà. Đó là lần đầu tiên mình được ngồi trên chiếc xe hơi siêu sang với một Giám đốc đẹp trai và quyền lực như vậy. Trời lúc đó khá lạnh, nhưng trong lòng mình vẫn cảm thấy ấm áp vô cùng khi ở bên anh. Thế rồi, anh cởi chiếc áo khoác đưa cho mình bảo mình măc vào cho khỏi lạnh, nhưng mình từ chối vì không dám, thế là anh ấy nói: "em mặc ngay vào đi, nếu không anh sẽ sa thải em vì không chấp hành nhiệm vụ được giao.". Lúc đó, mình cảm thấy thật hạnh phúc và mình đã tưởng tượng ra những điều thật đẹp đẽ đến với mình.

Khi về đến nhà, anh ấy đã rất ga lăng khi dắt mình vào phòng, dìu mình lên giường, pha nước chanh cho mình uống, rồi ngồi nhắc nhở một lúc: "em uống nước chanh cho giã rượu, đánh răng rửa mặt rồi ngủ sớm đi nha! Anh về đây". Mình cảm ơn anh, nhưng mình không muốn anh về, không muốn rời xa anh chút nào cả, mình rất muốn giữ anh ở lại nhưng lại ngại ngùng...

Đêm đó mình không thể chợp mắt được tí nào cả, dù đã uống khá nhiều bia. Thế rồi, mình quyết định nhắn tin cho anh: "Em cảm ơn sếp rất nhiều về tất cả những gì anh đã làm cho em. Em đang trằn trọc mãi mà không thể ngủ được, cảm giác của em lúc này rất lạ, Sếp ơi ! có lẽ em yêu anh mất rồi...." Anh nhắn lại: "thôi, ngủ đi em, đừng suy nghĩ lung tung nữa. Mai còn phải dậy sớm đi làm nữa đấy!".

Đêm đó, mình nằm mà hai tay cứ chắp lên ngực, nhắm mắt cầu nguyện ông trời cho anh là của mình. Sáng hôm sau, mình đi làm từ rất sớm để được gặp anh ngay. Ngồi làm việc mà mình cứ nhìn anh mãi, nhìn mãi không chán. Cuối cùng, hình như anh cũng biết, anh không nói gì nhưng mình cảm thấy anh không thích như vậy.

Nhưng mình rất yêu anh, mình muốn anh là của mình mãi mãi. Mình phải làm sao đây ?
15 câu trả lời 15