***** Xin mọi người cho hỏi? *****?

"Một lời nói dối chân thật".Điều này đáng được trân trọng hay bị lên án và khước từ?

xin cám ơn mọi người!

chúc mọi người buổi tối an lành!

thân mến!
Cập nhật: *@NT:ví dụ đơn giản thui trong tình yêu chẳng hạn:người con gái nói không yêu người con trai nữa vì biết mình hổng thể mang lại hạnh phúc cho anh ta nhưng trong lòng rất yêu anh ta chẳng hạn?!ý là vậy đóa,hổng suy diễn theo ví dụ này nhé!hà..hà...:)!thân!
Cập nhật 2: *xin cám ơn sự chia sẻ của @Kitin!thân mến!
Cập nhật 3: *xin cám ơn sự chia sẻ chân tình cùng lập luận của @Thanhhải!thân mến!
Cập nhật 4: *@VN thân mến,mình sẽ đợi @ quay lại,ví dụ mình đưa ra cho @NT dễ hình dung hơn về lời nói dối chân thật í mà,hổng suy diễn theo ý đó được đâu,dễ ngộ nhận lắm!:)!chúc @ vui vẻ!thân mến!
Cập nhật 5: *xin cám ơn sự chia sẻ của @CL,@ kết hợp giữ tình và lý nên hướng giải quyết rất nhanh!xin cám ơn @ và chúc vui vẻ!thân mến!
Cập nhật 6: *@Cướpbiển ui!câu trả lời của @ theo mình cũng là một lời nói dối chân thật đó!xin cám ơn @ rất nhiều!chúc @ vui cùng mọi người!thân mến!
Cập nhật 7: *@NT ui,sự chia sẻ của @ đó là sự ngộ nhận chứ hổng phải là lời nói đối chân thật à nhen,do @kỳ vọng nên lo sợ cho chính bản thân mình,tin tưởng vào tình cảm của mình nhưng sợ hổng đáp ứng yêu cầu,hổng đúng rồi!haha.Mình sẽ chờ @ ở câu hỏi này đóa!hổng án binh bất... hiển thị thêm *@NT ui,sự chia sẻ của @ đó là sự ngộ nhận chứ hổng phải là lời nói đối chân thật à nhen,do @kỳ vọng nên lo sợ cho chính bản thân mình,tin tưởng vào tình cảm của mình nhưng sợ hổng đáp ứng yêu cầu,hổng đúng rồi!haha.Mình sẽ chờ @ ở câu hỏi này đóa!hổng án binh bất động nha!:)thân!
Cập nhật 8: *cám ơn @Saobăng rất nhiều!thân mến!
Cập nhật 9: *@VN thân mến!@ nghiệm ra một "bí kiếp"cho mình từ "lời nói dối chân thật: rùi đóa!mình hổng dám "chỉ chiêu" nhưng mách nhỏ với @ rằng lỡ sau này có "lén phén" thì hãy nhớ câu hỏi hôm nay của mình nhé,nó nhất thời sẽ cứu thua "một... hiển thị thêm *@VN thân mến!@ nghiệm ra một "bí kiếp"cho mình từ "lời nói dối chân thật: rùi đóa!mình hổng dám "chỉ chiêu" nhưng mách nhỏ với @ rằng lỡ sau này có "lén phén" thì hãy nhớ câu hỏi hôm nay của mình nhé,nó nhất thời sẽ cứu thua "một pha" trông thấy trước mắt đóa!hjj:)!thân mến!
Cập nhật 10: *xin cám ơn @jk... rất nhiều,chính vì @ sử dụng tình cảm và trân trọng nó nên @ sẽ không nói dối cho dù nó là chân thành hay ác ý!thân mến!
Cập nhật 11: *xin cám ơn chia sẻ của @NhưPhạm,đôi khi lời nói dối chân thật cũng là một nghệ thuật trong gia tiếp!xin cám ơn @ rất nhiều!thân mến!
Cập nhật 12: *@NSCĐ mến,cái này mà không "đúng người- đúng tội" là chít đóa nhen,con dao hai lưỡi mừ!chúc @ vui cùng mọi người!thân mến!
Cập nhật 13: *xin cám ơn sự chia sẻ chân tình của @Tiênhoa rất nhiều!có thể lời nói dối của mình đối phương cũng rất biết như thế nhưng chính ta nói ra thì lại thuyết phục và mang nặng tình cảm hơn!hy vọng mình hổng gặp sự có té xích đu như @ đã chia sẻ!:)!thân mến!
Cập nhật 14: *xin cám ơn @Ellen rất nhiều,bạn phân tích rất triệt để nhưng mình xin nói nhỏ một tí nhé"hãy đợi đấy!",về sau này,vấn đề "tuổi tác" trong tình cảm,nhất là người đầu ấp tay gối thì hổng "cho phép" bạn nói thật vậy đâu đó nhe!chúc @ vui vẻ!thân mến!
Cập nhật 15: *xin cám ơn sự chia sẻ của @ nvn,xin phép cho gọi @ bằng hai tiếng"anh Ba" có được không vậy?!theo như cách xưng hô trong box thơ ca thì @ cao niên hơn mình vì hơn cả @NgôNghê,@cứ gọi tự nhiên,cái tên là để phân biệt mọi người với nhau để dễ xưng hô trong giao tiếp thôi... hiển thị thêm *xin cám ơn sự chia sẻ của @ nvn,xin phép cho gọi @ bằng hai tiếng"anh Ba" có được không vậy?!theo như cách xưng hô trong box thơ ca thì @ cao niên hơn mình vì hơn cả @NgôNghê,@cứ gọi tự nhiên,cái tên là để phân biệt mọi người với nhau để dễ xưng hô trong giao tiếp thôi ạ!thật sự tiện đây cũng xin bày tỏ sự ngưỡng mộ về thơ cả cũng như "bề dày" của @ trong cuộc sống,xin @ miễn chấp nhất,xin cám ơn @ rất nhiều!
xin trở lại chia sẻ 2 trong 1 của @,thật sự tất cả cũng do ý tại tâm mà ta thể hiện qua các cung bâc cảm xúc và ngay những sự lan truyền cảm xúc ấy cũng có tín hiệu và một "tần số" nhất định do vậy mới có chuyện rắc rối là "tri âm",tri kỷ",xin thưa cùng @ như thế!xin phép được họa cùng bài thơ mà @ đã chia sẻ:

Lời nói dối chân thật…!!!

Nếu em bắt phải dối gian
Thì anh xin sẽ dối gian suốt đời

Trong tim chỉ mỗi em
Cập nhật 16: *xin cám ơn sự chia sẻ của@Dạkhúc 16,@ thân mến những phân tích chia sẻ của @ lại làm tăng thêm màu sắc,âm thanh cùng những hương vị trong cuộc sống và vô hình dung "lời nói dối chân thật" tất nhiên có 2 mặt nhưng nếu là mặt tích cực thì thật sự là sự thăng hoa của... hiển thị thêm *xin cám ơn sự chia sẻ của@Dạkhúc 16,@ thân mến những phân tích chia sẻ của @ lại làm tăng thêm màu sắc,âm thanh cùng những hương vị trong cuộc sống và vô hình dung "lời nói dối chân thật" tất nhiên có 2 mặt nhưng nếu là mặt tích cực thì thật sự là sự thăng hoa của xúc cảm và để nói lên được điều đó chắc mỗi con tim của chúng ta sẻ cảm nhận được thôi!xin cám ơn @!chúc vui cùng mọi người!thân mến!
Cập nhật 17: xin phép đăng lại bài thơ cùng @nvn,hổng biết vì lý do gì sao bị cắt mất rất nhiều: Lời nói dối chân thật…!!! Nếu nàng bắt anh dối gian Thì anh xin sẽ dối gian suốt đời Trong tim chỉ mỗi em thôi Cho dù vật đổi sao dời nhé em Tại tâm anh đã định tim em Những lời “gian dối”... hiển thị thêm xin phép đăng lại bài thơ cùng @nvn,hổng biết vì lý do gì sao bị cắt mất rất nhiều:

Lời nói dối chân thật…!!!

Nếu nàng bắt anh dối gian
Thì anh xin sẽ dối gian suốt đời

Trong tim chỉ mỗi em thôi
Cho dù vật đổi sao dời nhé em

Tại tâm anh đã định tim em
Những lời “gian dối” chỉ thêm ấm lòng

Nghĩ về những lúc nhớ mong
Sau lần gặp lại trong lòng dối gian

Mi em lệ ngấn đôi hàng
Bởi vì anh quá dối gian…không mình…?!!

Sao em chết lặng làm thinh
Vì tim em đã thấu tình “dối gian”…?!!

Sương mi nét thắm ngọc lan….
(Nguyen Dai ngo)
và cũng xin mượn lời bài hát"Please fogive me - Bryan Adam" để thay lời kết cùng @!mến chúc @sức khỏe,vui vẻ và thành công trong cuộc sống!
http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=ODhonH1...
Nguyen Dai ngo
Xin trân trọng kính chào và tạm biệt!
Cập nhật 18: *xin cám ơn sự chia sẻ của @Giọtlệtình!có thể @ có góc nhìn ở một khía cạnh nào đó mà mình hổng biết và vô tình nghiệm ra những điều thât ý nghĩa cũng như những chia sẻ của @ vậy,cám ơn @ nhiều lắm!mình cũng chia sẻ một tuồng tích cải lương lâu lắm rồi thời"Thanh... hiển thị thêm *xin cám ơn sự chia sẻ của @Giọtlệtình!có thể @ có góc nhìn ở một khía cạnh nào đó mà mình hổng biết và vô tình nghiệm ra những điều thât ý nghĩa cũng như những chia sẻ của @ vậy,cám ơn @ nhiều lắm!mình cũng chia sẻ một tuồng tích cải lương lâu lắm rồi thời"Thanh Nga" lận đó hình như là "Thoại Khanh- Châu Tuấn" thì phải,nếu có nhầm lẫn @ bỏ qua nghen!
....vì mẹ mắt mù....cô dâu thảo cùng người mẹ chồng rất nghèo......lúc biết mẹ chồng đói...đã tự lóc thịt nơi tay mình nướng cho mẹ chồng ăn chống lại cái đói và khổ đáng ghét và nhiễu nhương thế sự...thịt ngon lắm mẹ ăn....người mẹ cũng không biết là thịt của con dâu mình....
mình chỉ xin thay lời kết rằng:"lời nói dối chân thật" đôi khi phũ phàng nhân đó là những gì con tim thôi thúc mà lý trí chỉ có thể nhún nhường.
chúc @ vui cùng mọi người!thân mến!
Cập nhật 19: *xin ghi nhận và cám ơn sự chia sẻ chân tình của @Levanm 45!mến chúc @vui vẻ cùng mọi người!thân mến!
17 câu trả lời 17