Gía như cuộc đời không có những " màu đen " thì tốt biết bao ?

Tôi đang rất buồn, không biết phải tâm sự với ai, tôi sợ...ánh mắt của mọi người nhìn tôi.và tôi quyêt định vào đây để nhận được lời chia se của mọi người.những nguoif mà tôi biết sẽ sẵn sàng làm bạn cùng tôi trong 4 ngày, sẽ lắng nghe những tâm sự của tôi. Tôi có một câu chuyện mà có thể xem như là một bí mật của riêng mình, đến cả những người thân yêu nhất của tôi cũng không biết, nó đã theo tôi suôt 13 năm nay rùi.Tôi đã từng nghĩ nó sẽ theo tôi cho đến khi tôi chết. Nhiều lúc tôi nghĩ ước gì đó chỉ là giấc mơ, mà đúng hơn là một cơn ác mộng, khi ngủ dậy sẽ biến mất, nhưng không, sự thật phũ phàng đó vẫn ngày đêm làm tôi dằn vặt, đau đớn. Năm nay tôi đã 22t rồi, tôi cũng đã từng yêu, nhưng mối tình đầu tan vỡ.Gio đây tôi đang wen một người, tôi hạnh phúc nhưng cũng chính vì quá hạnh phúc nên tôi nghĩ mình sẽ không giữ được hanh phúc đó lâu. nhiều đêm tôi chỉ biết nằm một mình khóc, khóc cho cuộc đời tôi, khóc cho tương lai phía trước của tôi sẽ đi về đâu. Tôi sợ..Tôi đã cố sống thật lac quan, vui vẻ để quên đi cái quá khứ mà tôi ước gì không có đó.Vào cái đêm đó, cái đêm định mệnh đáng ghét đó, khi tôi chỉ là một cô bé 9t, tôi đã bị mất đi cái quý nhất của một người con gái, tại sao hắn lại độc ác như vậy chứ,tôi mới 9t thoi mà.. tại sao lại bắt tôi phải mất đi thời con gái khi tôi chưa hoàn toàn là một người cgai. Biến cái tuổi thơ đáng lẽ sẽ đầy ắp những kỷ niêm đang nhớ của tôi thành một ký ức đầy cay đắng mà khi nghĩ lại nó tôi lại thấy đau vô cùng, tôi thấy.. máu,chưa bao giờ tôi thấy sợ máu như lúc đó, tôi không thể vung dậy bởi sự chông cự của tôi chẳng là gi đối với sức mạnh của một tên thanh niên như hắn. Tôi chỉ biết cắn môi, mặc cho máu trên môi cứ chảy, hòa vào dòng nước mắt dàn giụa và tiếng la hét của tôi hăn vẫn cứ như một con quái vật đang khát máu. sau khi hắn đã thỏa 'cơn điên" hắn buông tôi ra, lúc đó tôi chỉ biết khóc, chạy về nhà thật nhanh mặc cho cái váy của tôi toàn một máu đỏ.Tôi về mà ba mẹ tôi không biết,"ba mẹ không biết rằng đêm hôm đó con gái của ba mẹ đã phải chịu đựng nối đau mà cho đến bây giờ nó vẫn ngày đêm ám ảnh con".Ngày đó tôi sợ, tôi không giám nói với ai, chỉ biết ngồi một mình và khóc.Từ ngày đó tôi trở thành một cô bé ít nói, ít cười, không một ai biết chuyên gì đã xảy ra với tôi. lúc đó tôi còn nhỏ nên tôi nghĩ mình sẽ bị đánh chứ không suy nghĩ gì đên vấn đề mất hay còn. Rồi thời gian trôi qua nó vẫn mãi là bí mật của tôi.Tôi không còn buồn nhiều như trước, sống mở lòng hơn, cố quên đi. Tôi vân tự an ủi mình " không sao đâu, mình sống hiền lành, thật thà, không làm gì xấu cả, ông trời chắc sẽ không đối xử tệ bạc với mình lần thứ 2 đâu" .thực sự thì đã mười mấy năm trôi qua cuộc sông của tôi trôi qua rất nhẹ nhàng, khá suôn sẻ. Nhưng làm sao mà quên được khi mà vthuong quá sâu Nhiều khi tôi ngồi nói chuyên vơi bạn bè, vô tình họ kể về những câu chuyện giống tôi rồi cùng bàn luận, tôi chỉ lắng nghe và nghĩ lại bản thân mình.sao thấy nghen đắng trong cổ họng. Họ vẫn là một người cgai đúng nghĩa, còn tôi....Rồi tôi đọc trên báo cũng thấy họ nói nhiều về những chuyện tương tự, tôi thấy tủi thân vô cùng, tôi không muốn nghĩ nhiều về nó, nhưng càng như vậy thì tôi lại càng nghĩ nhiều hơn. Tôi lớn rồi, đã đến tuôi phải lấy chồng, nhưng quá khứ của tôi như vậy liệu ai có thể chập nhận tôi, rồi người yêu tôi bây giờ có thể chấp nhận không, tôi không đủ can đảm để nói vơi anh. dẫu biết rằng tôi là người bị hại, không thể nói tôi là người cgai hư hỏng được, nhưng dù sao thì tôi cũng không còn là con gái đúng nghĩa cách đây 13 năm rồi,Tôi đọc nhieuf bài tâm sự của các bạn, có rất nhiều bạn bảo rằng "bgai mình không còn trong trắng nữa nên mình rất hoang mang, không biết có nên tiếp tục hay không?"," Mình không thể chấp nhận người yêu mình k còn là cgai"..Rồi cả việc cô dâu bị trả về nhà chồng khi bị họ biết rằng đã mất trinh... còn nhiều lắm những câu chuyện buồn. những lúc như vậy tôi lại liên tưởng đến tôi sau này, tôi thương bản thân mình thì ít mà nghĩ thương ba mẹ tôi thì nhiều, ba mẹ tôi không hề hay biết. rùi họ sẽ bị soc vì tôi, tôi không muốn làm ba mẹ tôi buồn..Ôi tôi không muốn nghĩ nữa, tại sao ông trời lại đối xử với tôi như vậy, cho tôi được sinh ra trong tình yêu thương của gia đình, sống một csong hạnh phúc trong vòng tay yêu thương, quan tam của mọi người, nhưng lại làm cho hạnh phúc đó không trọn vẹn, dẫu có thế nào tôi vẫn không hết mặc cảm về bản thân.

Gio đây, khi tâm trạng của tôi đang bị xáo trộn, tôi muốn viết lên đây dòng tâm sự của tôi. Chỉ có ở đây tôi mới giám nói hêt nỗi lòng mình như vậy thôi.Tôi muốn biết các bạn đại diện cho thế hệ trẻ bây giờ sẽ nói gì về câu chuyện của tôi. Các bạn sẽ thông cảm cho những người như tôi hay là thể hiện một thái độ không đông tình.

8 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 8 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

Bạn ở thành phố nào? Mình rất hiểu tâm trạng của bạn và cũng thương cho hoàn cảnh của bạn nữa. Cái mình nghĩ bạn cần lo lắng bây giờ không phải là cái vật chất ( trinh tiết) đã mất trong cơ thể bạn mà chính là cái tâm hồn và nỗi ám ảnh khi xưa mà đến bây giờ nó vẫn ở trong tâm trí của bạn. Bạn cũng đang quá quan trọng hoá và đặt nặng điều đó lên bản thân. Từ bây giờ bạn hãy nghĩ thoáng 1 chút nhé, rất nhiều bạn gái đã không biết quý trọng bản thân và yêu và làm chuyện đó một cách buông thả với nhiều người con trai thì bạn nghĩ sao? họ vẫn sống thế và còn có khi lôi cuốn bao chàng trai nữa. Quay lại bạn, bạn hãy quên cái quá khứ ấy đi để nhìn vào cuộc sống tương lai của mình, hầu hết những chàng trai hiện đại bây giờ họ không quan trọng trinh tiết nữa ( chuyện tình anh chàng con nhà nước đá ấy thì bạn nên nhớ chỉ là số ít, rất ít và họ suy nghĩ cổ hủ). Cái bạn cần bây giờ là phấn đấu học hành và trưởng thành, hãy nhìn vào tấm gương những cô gái trẻ hiện đại thông minh, tự lập, quyết đoán và xinh đep ^^ lúc đó bạn sẽ thấy mình là con người khác, mục đích trong cuộc sống của bạn sẽ thay đổi, mẫu người con trai của bạn cũng cao hơn. Nói thật với bạn, mình cũng là con trai nhưng đôi khi mình thấy bản thân thật vô dụng và bất tài khi nhìn những đứa con trai hơn mình bây giờ, họ làm việc cũng giỏi, yêu bạn gái, chăm sóc lo lắng đến từng món mĩ phẩm, bộ quần áo đi chơi cho họ, sắm sửa từ a đến z bởi vì sao? vì họ nghĩ đó là bổn phận của họ, người đàn ông phải làm những việc đấy cho người phụ nữ họ yêu. Bạn nghĩ xem một người như thế lại đi đòi hỏi bạn gái mình phải chưa bao giờ yêu ai, chưa bao giờ ngủ với ai hay còn trinh hay ko?! thật là 1 điều nhỏ nhặt. Bản thân mình không bao giờ đòi hỏi con gái phải còn cái đó, nhưng cái tâm hồn trong sáng thật thà mới là cái đáng quý. Khi quen bạn gái mình cũng chẳng thích hỏi kĩ về những người trước, cũng nhờ họ thì bạn gái mình mới được thành người như bây giờ, mới chững chạc được, bạn nghĩ phải ko? ( 1 lý do khác là ai yêu mà chẳng ghen, nếu nghe kể chi tiết về họ yêu nhau thế nào trước đây cũng khó chịu chứ phải ko hehe). Mình chỉ nói thế thôi, hãy sống lạc quan lên bạn nhé. Mình vẫn chống đối lại những hành động của tên râu xanh kia ( hồi đó bạn mà tố cáo thì thằng kia đi tù 7,8 năm rồi) , nhưng mình cũng không muốn bạn hay những đứa trẻ cùng hoàn cảnh vì điều đó mà để mất cả tương lai đâu. Cố lên ^_^ Chúc bạn may mắn trong cuộc sống!!!

• LTK
    Lv 4
    8 năm trước

Nói ra được là tốt.

Nếu mình là anh ấy mình chỉ yêu bạn hơn sau khi biết sự thật thôi.

Vui lên nhá.

• NSG39
    Lv 7
    8 năm trước

Chấp nhận mà vui sống bạn ạ...

• 8 năm trước

Chi that su chia buon cung tuoi tho ko may man cua e. C cung co cau chuyen nhu vay nhung e may man hon c la e 9t con c thi chi co 6t thoi. Luc do c cung ko biet gi, c van vo tu het thoi tho au trong su yeu thuong lo lang het muc cua ong ba cha me vi gd c toan la a trai chi co moi minh c la em gai thoi va c dc gd goi 1 cach dac biet la " cô công chúa" . Mai 1 thoi gian sau gd do vo cha me ly di c buon vo cung, nam 15t c tron hoc thuong xuyen, tham chi c con bo nha di bui voi dam ban quen biet ngoai duong, luc do cha me lo lang cho c biet bao nhieu, ho bo het cviec co tim chi ve nhung roi c cung tim cach tron nha bo di tiep.cuoi cung me chi quyet dinh nghi lam o nha de trong chung ko cho c gap lai dam ban hu hong ( theo cach noi cua Me ) nam c 16t c van con giao luu voi dam ban do va c co quen 1 ng ban trai. C nghi minh se " cho " het cho ng ban trai nay vi luc do c cung bat man va buong suoi so phan lam. Ng ban trai nay rat yeu thuong c va lan dau tien do c quyet dinh tang cho ng ban trai, sau khi xong anh ay nam om c va hoi 1 cau " em da quen he voi ai roi phai ko? Vi a ko phai la ng dau tien cua em." cau hoi ma den bay gio da 11 nam c ko the nao quen. C that bat ngo voi cau hoi do, c khoc that nhieu va hoi anh ko tin em sao? Anh ay siet chat c vao long va nhe nhang noi a tin em. Nhung c thi ko cam chiu nhu vay. C co suy nghi lai c da tung an o voi ai chua? Cau tra loi la chua bao gio va anh ay la ng dau tien trong cuoc doi c. Cuoi cung bao nhieu ky uc luc 6t ua ve va c chot nhan ra co le chinh lan do da lay di cai quy gia nhat cua c. C thay ngai ngung moi khi gap anh ay va c da tranh mat anh ay nhung anh ay mai tim kiem c. Khi tim dc anh ay noi 1 cau " du co chuyen gi xay ra anh se ko de mat em dau, dung tron tranh a nhu vay". C da hanh phuc va khoc nhu chua tung dc khoc. Sau do c biet a nghien ma tuy, c da co khuyen giai, anh ay cung co gang cai nghien nhung ko dc. Dung 1nam sau c chia tay anh ay.anh ay ten Hải. Thoi gian troi qua c cung co quen vai ng, nhung ng c xac dinh that su yeu thuong thi c dut khoat noi ro ve su trong trang cua c, ng do co chap nhan hay ko thi do ng do quyet dinh ,de ve sau ko trach c la che giau su that va gia doi. Va e biet ho tra loi c nhu the nao ko? 2 ng c chon deu co chung cau tra loi: " do la chuyen cua qua khu va cung ko phai loi do e, e dung suy nghi gi nhieu, e chi can biet o hien tai a yeu e va a ko quan trong chuyen mat hay con cua e, dung lo lang gi nua co be ngoc nghech cua a" do la cau tra loi ma c nhan dc tu 2 ng khac nhau. Cho nen e cung dung bi quan qua holly a, e xem luc nao ng yeu cua e vui ve thi e hay lua loi tam su chuyen cua e cho anh ay nghe, c nghi neu ng yeu e yeu e that long thi a ay cung se giong nhu 2 ng ban cua c thoi. Den tan bay gio Hải da cai nghien xong tu lau va co viec lam on dinh,va suot 11 nam nay Hải van co gang de ko mat c nhung Hải da biet rang da mat c tu lau roi nhung Hải ko chap nhan su that vi qua yeu c. Con ve 2 ng sau do den tan bay gio ho cung yeu c nhung voi c thi c chi von lai tinh ban voi ca 3 ng ma thoi. Gio day du c ko song o vn nhung ca 3 ng ho moi ngay moi ngay deu lien lac va rat lo lang cho c. C that su hanh phuc trong tinh ban ma c da co. Cau chuyen c ke ve c chinh la loi khuyen huu ich nhat cho e do,e hay co gang vuot qua va tu tin len nhe e gai . Neu e noi chuyen cua e ra ma ng yeu bo e di thi e cung dung nen buon lam gi vi ng do ko yeu e that long, ho chi yeu cai su trong trang cua e thoi. Nhung ng nhu the thi ko dang de cho e buon dau, dung ko? Va tinh cam e danh cho nhung ng nhu vay c thay lang phi lam. Gio hay hit tho that sau va suy nghi cach ung pho voi ng yeu cua e khi e tam su cho anh ay nghe di. E phai nghi ra nhung cau hoi va cau tra loi nhu the nao de khi a ay co hoi thi e ko phai lung tung. Chuc e vui. Co gi lien lac cho c : mouse_407

(Các) Nguồn: Kinh nghiem ban than
  • Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • Ẩn danh
    8 năm trước

Nếu mình là người yêu bạn thì mình sẽ càng yêu bạn nhiều hơn,bạn đã chịu tổn thương wa nhiều rồi,mình nghĩ khi 1 người yêu bạn thì sẽ yêu tính cách và con người bạn,chứ ko phải yêu cái màng mỏng tanh trên cơ thể bạn.nếu người đó xem trọng cái màng đó hơn con người bạn thì sau này bạn cũng ko hạnh phúc gì đâu.

Mình nghĩ với xã hội ngày nay thì ít ai còn xem trọng cái màng đó làm.nên bạn cứ yên tâm nhe,wen đi wa khứ và bắt đầu cuộc sống tốt hơn.

Chúc bạn hạnh phúc.

• 8 năm trước

bạn k cần áy náy đâu.cứ kể với ng bạn yêu mọi chuyện để lòng bạn tanh thản.mình tin ng ấy k trách bạn đâu mà còn yêu bạn nhiều hơn nữa là khác

• Ẩn danh
    8 năm trước

chinh xac nhung cuoc doi dau bao jo dc nhu y cua minh mong muon ban ah

co gang len

• monkey
    Lv 6
    8 năm trước

dái quá! làm biếng đọc quá!

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.