suspension đã hỏi trong Khoa học Xã hộiTâm lý học · 8 năm trước

Tình nào cũng là tình (yêu),mà sao...cảm xúc khác nhau vậy nà ?

Bạn có nhận xét gì về hai bài hát này :

1- Love story :http://mp3.zing.vn/bai-hat/Love-Story-Andy-William...

2-Women in love :http://mp3.zing.vn/bai-hat/Women-In-Love-Barbra-St...

Cám ơn Các Bạn đã tham gia chia sẻ..Thân ái...

Cập nhật:

NT xin cám ơn lắm lắm nà..

Cập nhật 2:

Thưa Các Bạn thân mến, có thấy sắc thái của âm điệu thể hiện giới tính trong từng bài hát không vậy nà ? Hì..hì..

Cập nhật 3:

Xin cám ơn @? (kitin..) lắm lắm nà..

Cập nhật 4:

Xin cám ơn @Riêng Một Góc Trời..

Cập nhật 5:

Xin cám ơn @Nii

Xin cám ơn @Nguyen Dai ngo

Cập nhật 6:

Xin cám ơn @Ngoctay

Cập nhật 7:

Xin cám ơn @Sức mạnh Tĩnh Lặng

Cập nhật 8:

Xin cám ơn @Da khuc 16 lắm lắm..!!MT nghĩ..những bài hát..bất hủ..của thế giới đều đạt mức nghệ thuật cao lẫn giá trị nhân văn...MT có lẽ cũng suy nghĩ còn non nớt ,vì thấy lời dịch sang Việt...nếu hổng khéo..chưa thoát ý..dễ làm cho cảm nhận bài hát..không hay trọn vẹn như ban đầu..Với lại,khi cảm nhận về bài hát,thường thì giai điệu gây ấn tượng mạnh hơn rất..rất nhiều..so với việc hiểu nghĩa của bài hát,nhất là những bài hát..của thế giới..với nhiều thứ tiếng khác nhau..Ta đâu có đủ trình độ..để biết nhiều ngoại ngữ ha ?? Vì vậy âm nhạc mới đóng vai trò..ngôn ngữ chung, thoát ra khỏi..ngôn ngữ địa phương..để...đến với mọi..mọi..người trên hành tinh này..mừ..!!Suy nghĩ này..còn nhiều sai sót và đầy tính chủ quan,@Dakhuc 16..cho.."qua biền"..nhé ?! Thân ái..

MT xin mời Các Bạn nghe lại bài hát viết cho Wordcup 1990-Ytalia..,thật là ấn tượng..:

http://www.youtube.com/watch?v=PBCDhvk3DGc

Youtube thumbnail

Cập nhật 9:

Xin cám ơn @VN lắm lắm..

Cập nhật 10:

Xin cám ơn @Liễu Ơ

Cập nhật 11:

Xin cám ơn @113

Cập nhật 12:

Xin cám ơn @tuan..

Cập nhật 13:

Xin cám ơn @Nguyen Dai ngo..đã đưa 2 đường link bài hát..thật là hay..Thân ái..

Cập nhật 14:

@Liễu Ơ quơi..: chị MT đã mở đường link..nàng Ngọc Bích,hổng biêt có khác với nàng Ngọc Bích của Liễu không mà,chỉ thấy.."tèn".."tèn"..thui nà..Cám ơn nhé..nhé..!

Cập nhật 15:

MT nghĩ bài Love story..là cảm xúc tình yêu của Người đàn ông dành cho cô gái của mình.,nên trầm tĩnh,sâu lắng..Chẳng lẽ phàm là "đờn ông"...mờ.."gào".."gào"..như..là.."đờn bà"..ha..?? Thân mến..

12 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 8 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

Tình yêu nào cũng đẹp, cũng mãnh liệt, lắm lúc có những biểu hiện tương tự nhau...nhưng cái chất trong mỗi chữ tình , ở mỗi người chẳng người nào giống người nào cả.

Love story có thể xem là đỉnh cao âm nhạc cách nay vài chục năm đấy. Nghe lại nó gợi cho người ta nhớ đến Oliver và Jenny, những thăng trầm của cảm xúc yêu thương lẫn giận hờn của họ,sự bất hạnh, mối tình chẳng trọn... Đôi lúc bài hát lại gợi nên điều gì đấy man mác buồn của sự chia cắt.

Riêng Women-In-Love cũng là yêu, cũng là sự nống cháy nhưng theo riêng mình nó có phần mảnh liệt hơn. Một sự thăng hoa trong tình yêu của một phụ nữ. Tình yêu ấy mảnh liệt đến mức chẳng ngọn lửa nào có thể cao và có sức nóng đến thế . Mỗi khi nghe có cảm giác người con gái kia có thể làm tất cả để yêu và được yêu.khi yêu con gái thật đáng yêu và cũng đáng sợ ấy mà ..hihi^^

Chỉ giống một điều chữ tình trong hai bài hát điều xuất phát từ trái tim hết đấy MT ơi.Phức tạp MT heng !

Riêng T mỗi lần nghe Barbra Streisand cất lên giai điệu của WOMAN IN LOVE lại thấy thích hơn Love story nhiều ^^

• 8 năm trước

vì tình yêu có muôn màu muôn sắc đó @ ạ ...

kitin chúc @ vui vẻ

• 8 năm trước

xin chào @NT thân mến,mình xin không bàn sâu về ca khúc và sáng tác mà chỉ xoáy vào cảm nhận riêng mình làm rõ cảm xúc và nội tâm thôi nhé!

thật sự những bài nhạc này làm cho tâm hồn và cảm xúc mình "mềm ra" và không thể ượng hay miễn cưỡng.mỗi người có một sự trãi nghiệm khác nhau nhưng với mình nếu có chăng tích cực lắm cũng nhoẽn miệng cười mãn nguyện không một chút tiếc nuối,nhưng sâu thẳm đâu đó trong tiềm thức cũng như tâm hồn lại đang được tái hiện những hình ảnh cũng như tâm tư tình cảm về một ai đó(cái này là theo chính mình hiện tại,không có suy diễn)đan xen lẫn nhau rất nhiều mâu thuẫn trong tâm trí mà không thể nào "xử lý" được,nếu nói là đắn đo cân nhắc thì càng không thực mà hoai niệm thì càng không đúng,thôi thì hãy trân trọng mạch cảm xúc ấy và hãy hòa vào giai điệu và dòng nhạc để thấy yêu đời và lạc quan hơn cho những gì trong cuộc sống!

vài dòng chia sẻ cùng @NT,chúc @ một tối vui vẻ cùng mọi người!

(Các) Nguồn: thân mến! p/s: nếu được,mời @NT trãi nghiệm cảm xúc cùng Knife - Rockwell,và cho mình biết cảm nhận riêng của @ nhé!thân! http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=C3v_OHfQXj Cơn mưa hạ - Lâm Thúy Vân http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=ZSv7CoS9nL
  • Ẩn danh
    8 năm trước

Vì tình xuất phát từ những con người khác nhau, hoàn cảnh khác nhau. Nhưng nếu tất cả giống nhau, muốn tìm lại cảm giác cũ cũng không được vì thời gian đã khác, "không ai tắm hai lần trên một dòng sông" mà NT.

Lúc này NT đang ngụp lặn trong dòng sông tình hay sao í, có nhiều câu hỏi thật lạ =))

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • Ẩn danh
    8 năm trước

Khác nhau hoàn toàn luôn bạn ơi.Người yêu thật lòng thì khác với người không thật lòng.

• 4 năm trước

.

• 113
    Lv 4
    8 năm trước

Cảm xúc khác nhau thì mới phân biệt được nó ở những cung bậc nào .Mỗi thứ tình yêu đều có những cảm xúc riêng của nó sao giống nhau được?Cám ơn bạn với 2 ca khúc trên!

• Ẩn danh
    8 năm trước

Cám ơn NT chia sẻ 2 bài hát thật hay,VN nghĩ mỗi cảm xúc dành cho tình cảm khác nhau là đúng,như yêu cha mẹ,yêu bạn bè...

• 8 năm trước

Ban hiền có thấy tui nép bên hàng giậu ko,như ..vit nghe sấm,đừng cười nhe,tui dôt ngoại ngữ,những bài hát ngoai quôc có lời Việt thì tui có thể cảm thụ đươc,như bài Love story này "Biết dùng lời rất khó,để mà nói rõ ,ôi biết nói gì cuôc tình lớn quá.."đoc những ca từ này là thấy cảm xuc liền

Cho nên,đành vào nghe lóm và xin 2 hèo thôi nha

• Ẩn danh
    8 năm trước

hi

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.