Em xin phép được vào đây nhờ tí chuyện được không ạ?

Em đang cần xem lại một mẫu chuyện .......có cốt truyện như thế này : -Có hai người bạn đi chơi trong rừng , bỗng gặp một con gấu, hai người bõ chạy và một người leo tọt lên cây còn một người nằm dưới đất giả chết.Gấu đến gần tưởng là người chết nên bõ đi......v.v...... Do không nhớ tựa đề nên không tìm được... hiển thị thêm Em đang cần xem lại một mẫu chuyện .......có cốt truyện như thế này :

-Có hai người bạn đi chơi trong rừng , bỗng gặp một con gấu, hai người bõ chạy và một người leo tọt lên cây còn một người nằm dưới đất giả chết.Gấu đến gần tưởng là người chết nên bõ đi......v.v......

Do không nhớ tựa đề nên không tìm được . Anh chị nào biết giúp em với ạ! Xin cảm ơn nhiều nhiều...nhiều lắm...lắm ..luôn! :))

>>>Bà con cô bác thông cảm...."bơ vơ" không biết phải đặt câu hỏi này ở đâu nên em đánh liều vào đây nhờ vả! Cô bác thương tình ... đừng có đuổi em nha! :((
Cập nhật: @Hero: ừ...ừ... quang trọng nhất là cái câu đó đó...vì chị phải diễn tả lại cảm giác như bị phản bội khi bị bạn bỏ rơi trong lúc hoạn nạn của người kia ...mà ko nhớ ra được chính xác nên mới đặt câu hỏi.
Mà em kể lại tóm tắt hay toàn bộ câu truyện dzạ?
Cập nhật 2: @ Hồn Nhiên: cảm ơn HN nhiều nhiều lắm nha!
Cập nhật 3: NTP : ở trển mới xuống hở chú?

Dzàng He : Sợ Huynh quá đi...lâu lâu gặp tiểu Muội 1 lần mờ hăm he túi bụi....
Cập nhật 4: Cóc Ghẻ : anh thiệt là ...thí ghét....xí.............

Cảm ơn BBH và TD cùng các bạn đã ghé chấm * ! Mai mốt My hậu tạ sau ạ!
7 câu trả lời 7