" có lẽ nào ta thành người xa lạ khi đi tìm một nữa đời nhau.."?

các bạn thân mến, theo các bạn thì khi ko còn yêu nhau thì làm sao vẩn giữ được mối quan hệ tốt đẹp " ví dụ như nói chuyện bình thường, gặp mặt nhau thường siêng." vì theo Chiều Tà thấy có nhiều đôi tình nhân khi chấm hết yêu thương thì cũng chấm hết tất cả quan hệ với người ấy. Chăng lẽ ko còn yêu nhau... hiển thị thêm các bạn thân mến, theo các bạn thì khi ko còn yêu nhau thì làm sao vẩn giữ được mối quan hệ tốt đẹp " ví dụ như nói chuyện bình thường, gặp mặt nhau thường siêng." vì theo Chiều Tà thấy có nhiều đôi tình nhân khi chấm hết yêu thương thì cũng chấm hết tất cả quan hệ với người ấy. Chăng lẽ ko còn yêu nhau thì ko thể làm bạn sao ?
Chiều Tà mong nhận được chia sẽ của các bạn.
Cập nhật: chào @ lovely mến. @ nói đúng ít ai chia tay mà trở về tình bạn được. Đôi lúc người có thiện cảm trong quan hệ , nhưng người kia ko còn thiện cảm, thì cũng khó , nhiều khi họ nghĩ rằng cây muốn lặng mà gió ko muốn ngừng ....mến chào .
Cập nhật 2: chào @ nguyen dai ngo mến. Cũng như một số @ khác hầu như lúc nào bạn cũng có những suy nghĩ và đưa ra câu trả lời thật sâu sắc. Theo như bạn nói chia tay để còn trong mỏi người chút kỷ niệm đẹp. Vâỵ có nghĩa là . Chấm hết mọi sự quan hệ à. Như vậy thì cũng tốt đúng ko bạn. Khi cảm thấy chúng ta ko thể. Hãy quay... hiển thị thêm chào @ nguyen dai ngo mến. Cũng như một số @ khác hầu như lúc nào bạn cũng có những suy nghĩ và đưa ra câu trả lời thật sâu sắc. Theo như bạn nói chia tay để còn trong mỏi người chút kỷ niệm đẹp. Vâỵ có nghĩa là . Chấm hết mọi sự quan hệ à. Như vậy thì cũng tốt đúng ko bạn.
Khi cảm thấy chúng ta ko thể.
Hãy quay đầu để chỉ một người đau.
Khi cảm thấy mình ko có nhau.
Xim nhắm mắt để khóe mi đừng ước.
Mến chào.
Cập nhật 3: Chào @ thinh t mến. Cảm ơn câu trả lời cua @ . Đúng vậy trong con người ai cũng co lòng ích kỉ. Làm sao mà chấp nhận người nình yêu thương bên cạnh một người khác đúng ko ? Chia tay và chất hết là giãi pháp tốt nhất. Em đi bóng đỗ đường dàiđể tôi ở lại miệt mài nổi đau... * Chào @ buin. Cần thời gian ư. vẩn biết... hiển thị thêm Chào @ thinh t mến. Cảm ơn câu trả lời cua @ . Đúng vậy trong con người ai cũng co lòng ích kỉ. Làm sao mà chấp nhận người nình yêu thương bên cạnh một người khác đúng ko ? Chia tay và chất hết là giãi pháp tốt nhất. Em đi bóng đỗ đường dàiđể tôi ở lại miệt mài nổi đau...

* Chào @ buin. Cần thời gian ư. vẩn biết rằng thời gian là liều thuốc tốt nhưng liệu thời gian có làm tốt được ko. Đôi lúc kỷ niện trong con nguời nó luôn song song với hiện tại. Liệu thời gian có đủ làm vá vuí cho tâm hồn thương tổn ko.mến chào.

* Chào @ nguyen tv. Theo nhủ lời @ nói vậy thì. Họ còn quan tâm nhau quá đó chứ . Họ muốn người mình đã từng yêu được hạnh phúc. Thôi thì hãy là người đi ngang đời nhau ... Đó cũng là cái duyên. Mến chào.

* Chào @ nhu pham mến. cảm ơn câu trả lời của @.

* mến chào @ violet . Cảm ơn lời chia sẽ của @ . @ nói cứ như là tình trường đầy túi á. chắc cũng làn nào vấp ngã rồi đúng ko.Mến chào.

* mến chào @ cậu út nhỏ. Cảm ơn câu chia sẽ của @ . Đúng vậy đa số ai cũ
Cập nhật 4: mến chào @ cậu út nhỏ. Cảm ơn câu chia sẽ của @ . Đúng vậy đa số ai cũng nói câu đó khia chia tay. Nhưng sao làm được như thế chứ. Thật khó đúng ko. Mến chào. * Mến chào @ vịt cổ lùn. Cảm ơn chia sẽ của @. đa số đều đưa ra lời chia tay từ một phiá...... người còn lại cảm thấy hụt hẫng thất vọng. Thì sao có thể... hiển thị thêm mến chào @ cậu út nhỏ. Cảm ơn câu chia sẽ của @ . Đúng vậy đa số ai cũng nói câu đó khia chia tay. Nhưng sao làm được như thế chứ. Thật khó đúng ko. Mến chào.

* Mến chào @ vịt cổ lùn. Cảm ơn chia sẽ của @. đa số đều đưa ra lời chia tay từ một phiá...... người còn lại cảm thấy hụt hẫng thất vọng. Thì sao có thể có mói quan hệ tốt được chứ phải ko.Mến chào.

* chào @ bé bút chì .Cảm ơn lời chia sẽ của @ bé bút chì nhé. Câu trả lời tuy đơn sơ nhưng đã đủ..

* Mến chào @ ST tổ sư. Chia sẽ của @ làm cho Chiều tà cười toát móm và hô luôn rồi. Í hị hì hi...Mến chào
Cập nhật 5: Mến chào @ 113. Cảm ơn lời chia sẽ của @. chiều tà xin tiếp nhận lời chia sẽ của @ và của mọi người.Mến chào. * Mến chào @ nii cảm ơn lời chia sẽ của @ .Nếu có thể lấy tim này làm sỏi đá.Trải đường người đi khi người bước theo người.Như thế thì đau lắng đúng ko. Thôi thì buôn xuôi chấm hết cho rồi . Cho nhẹ... hiển thị thêm Mến chào @ 113. Cảm ơn lời chia sẽ của @. chiều tà xin tiếp nhận lời chia sẽ của @ và của mọi người.Mến chào.

* Mến chào @ nii cảm ơn lời chia sẽ của @ .Nếu có thể lấy tim này làm sỏi đá.Trải đường người đi khi người bước theo người.Như thế thì đau lắng đúng ko. Thôi thì buôn xuôi chấm hết cho rồi . Cho nhẹ lòng đúng ko.

* Mến chào @ thanh nhiên. Gặp nhau làm gì để khi trống vắng lặng lẽ ngước nhìn những cặp tình nhân bên nhau say đắm thì làm sao ngăn lòng rung lên nhức nhói. Đúng ko. Thôi thì buôn xuôi hạnh phúc xưa . Để con tim được thảnh thơi vậy.Mến chào.

* Mến chào chị dạ khúc thân mến. Cảm ơm sự chia sẽ của chị. Cảm ơn sự quan tâm của chị trong công việc của CT. đọc những câu trả lời của mọi người và đây là câu trả lời mà em nhận thấy là lạ nhất vì mọi người đều muốn chia tay và chấm hết. Còn chị thì ngược lại em rất thích câu trả lời này.. Nhưng chị à đâu phải muốn là được . Người ta muốn loại mình ra vòng đời của họ thì nếu kéo quan hệ gì đi chăng nữa có cố cũng
Cập nhật 6: Mến chào chị dạ khúc thân mến. Cảm ơm sự chia sẽ của chị. Cảm ơn sự quan tâm của chị trong công việc của CT. đọc những câu trả lời của mọi người và đây là câu trả lời mà em nhận thấy là lạ nhất vì mọi người đều muốn chia tay và chấm hết. Còn chị thì ngược lại em rất thích câu trả lời này.. Nhưng chị à đâu phải... hiển thị thêm Mến chào chị dạ khúc thân mến. Cảm ơm sự chia sẽ của chị. Cảm ơn sự quan tâm của chị trong công việc của CT. đọc những câu trả lời của mọi người và đây là câu trả lời mà em nhận thấy là lạ nhất vì mọi người đều muốn chia tay và chấm hết. Còn chị thì ngược lại em rất thích câu trả lời này.. Nhưng chị à đâu phải muốn là được . Người ta muốn loại mình ra vòng đời của họ thì nếu kéo quan hệ gì đi chăng nữa có cố cũng vô ích thôi. Đôi khi gặp nhau ko đúng nơi yêu ko đúng lúc quan tâm ko đúng mức cũng làm cho tình yêu rạng nức và chia tay là đều tất yếu đúng ko chị .Mến chào chị.

* Mến chào @ VY. Cảm ơn sự chia sẽ của @. Đúng là khi yêu cần con tim và khi chia tay cần lý trí đúng ko. Thôi thì để tình yêu mỉn cuời trong chia tay vậy . ...---------------------@VY cũng sành chổ ăn ngon dữ. Lúc trước còn ở bến tre CT có vài lần đến đó ăn. Nơi đó khá ngon. Nhắc tới là thèm nữa rồi. thôi hẹn ngày tái ngộ với cái quán đó vậy. @ VY à , ăn song và vào cái quán nước sêri, sari hay gì đó kế b
Cập nhật 7: Mến chào @ VY. Cảm ơn sự chia sẽ của @. Đúng là khi yêu cần con tim và khi chia tay cần lý trí đúng ko. Thôi thì để tình yêu mỉn cuời trong chia tay vậy . ...---------------------@VY cũng sành chổ ăn ngon dữ. Lúc trước còn ở bến tre CT có vài lần đến đó ăn. Nơi đó khá ngon. Nhắc tới là thèm nữa rồi. thôi hẹn ngày... hiển thị thêm Mến chào @ VY. Cảm ơn sự chia sẽ của @. Đúng là khi yêu cần con tim và khi chia tay cần lý trí đúng ko. Thôi thì để tình yêu mỉn cuời trong chia tay vậy . ...---------------------@VY cũng sành chổ ăn ngon dữ. Lúc trước còn ở bến tre CT có vài lần đến đó ăn. Nơi đó khá ngon. Nhắc tới là thèm nữa rồi. thôi hẹn ngày tái ngộ với cái quán đó vậy. @ VY à , ăn song và vào cái quán nước sêri, sari hay gì đó kế bên mà nhăm nhi trái dừa hay ly nước để nghĩ mệt để lấy sức cho một hành trình thì còn gì bằng đúng ko. chúc @ luôn vui khoẻ nhé . Kính mến.
Cập nhật 8: Các bạn thân mến. chiều Tà đã đọc những câu trả lời của các bạn. Chiều tà nhận ra một đều đa số đều cùng suy nghĩ đó là chia tay đồng ngĩa với chấm hết. ko nên níu kéo dù trên quan hệ nào. Như vậy sẽ tốt hơn. cảm ơn chia sẽ của các bạn. chiều tà nhận thấy tất cả câu trả lời đều hay. Thôi thì ct xin thôi ko chọn... hiển thị thêm Các bạn thân mến. chiều Tà đã đọc những câu trả lời của các bạn. Chiều tà nhận ra một đều đa số đều cùng suy nghĩ đó là chia tay đồng ngĩa với chấm hết. ko nên níu kéo dù trên quan hệ nào. Như vậy sẽ tốt hơn. cảm ơn chia sẽ của các bạn. chiều tà nhận thấy tất cả câu trả lời đều hay. Thôi thì ct xin thôi ko chọn câu trả lời hay nhất. Ct để câu hỏi trôi theo thời gian, và câu hay hay dở tùy vào các bạn nhận định. Mến chào.
18 câu trả lời 18