Nguyen Phi đã hỏi trong Khoa học Xã hộiTâm lý học · 8 năm trước

TÂM SỰ VỚI CÁC BẠN NHÉ ?

Sau giờ làm việc tôi đã về tới nhà vào khoảng 21 giờ. Tập thể dục và vệ sinh xong và lúc bấy giờ là

khoảng 23 giờ. Hôm nay cảm giác của tôi mệt mỏi hơn thường lệ...Và âu lo lạ kỳ !

Thật là mệt, tim đập mạnh như gây ra những tiếng vang trong lồng ngực, trái tim thỉnh thoảng bị

co thắt từng cơn, khó thở, toát mồ hôi lạnh, chân tay bủn rủn và tâm trí không còn minh mẫn v.v...

Trên đầu giường, hai chiếc điện thoại sẵn sàng chờ tôi nhấc ống để gọi xe cứu thương. Thế nhưng

tôi không còn 1 cảm giác hứng thú cầm lên ống nói. Hôm đó là ngày 26/4, và tôi đã nghĩ rằng đó

chính là ngày tôi sẽ ra đi...Từ từ tôi nằm xuống và nghĩ nhiều cho ngày mình tạ thế...

Sáng hôm sau, khi thức giấc, tôi đã trở lại trạng thái bình thường, và vẫn đi làm như thường lệ, thế

nhưng tâm trạng ngày hôm đó bồn chồn vô tả. Đến nơi làm việc sau vài giờ thì sức khỏe của tôi

thuyên giảm , lúc này tôi liền gọi điện thoại gọi đến nơi tư vấn sức khỏe, và họ bắt buộc tôi phải

đến gặp bác sĩ ngay lập tức.

Khi đến nơi tôi đã được khám sức khỏe, bị tịch thu chìa khóa xe, và xe cứu thương đã đưa

tôi vào bệnh viện vì trái tim của tôi yếu dần. Sau khi được xử lý khẩn cấp, tôi chỉ còn đủ

sức để gọi điện thoại đến 2 người bạn trong box tâm lý để nói lời chia tay.

Sau 1 tuần lễ được điều trị tại bệnh viện tại Thụy điển, tôi vẫn không thể nào miêu tả hết được sự

quan tâm của 100 y tá và 4 bác sĩ ngày đêm chăm sóc cho tôi tận tình. Tôi vui mừng và tận hưởng những giây phút mà đã lâu lắm rồi tôi không được thả lỏng...

Sau nhiều cuộc kiểm nghiệm ngày đêm, thì kết quả cho biết là tôi bị kiệt sức vì làm việc quá nhiều,

sự căng thẳng gây cho tôi lúc nào cũng âu lo, và khiến tim bị suy thái.

Cuối lời, tôi thành thật cám ơn tất cả các bạn cùng tất cả những người thân thương đã động viên

và cho tôi những lời cầu nguyện chân thành.

Ngoài ra tôi cũng không thể quên được sự hiếu thảo, chăm lo của 2 đứa con của tôi, tuy sống bên

hải ngoại, nhưng biểu lộ những hành vi thực đúng nghĩa của phong tục Việt nam, song song với sự

thể hiện đó, các con tôi đã và đang luôn luôn cho tôi 1 sự khích lệ trong học tập, và tôi hy vọng rằng

các con của tôi sẽ chắc chắn là người hữu ích cho xã hội. Nhất là cho Việt nam nước tôi.

Kết luận :

RẤT VUI khi được gặp lại các bạn trong yahoo.

RẤT BUỒN khi bị lên cân 1,2 kg vì bệnh viên cho ăn ngon mà lại nhiều,

RẤT TỦI khi bị ý tá tắm và chăm sóc quá tận tình. ( Vì bị họ thấy hết trơn rồi ! )

Chào thân ái.

Nguyen-Phi.

10 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 8 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

Xin chân thành cám ơn @Nguyên Phi đã chia sẻ về căn bệnh hiểm nghèo mà @ vừa trải qua.

Trong cơn bệnh, tất cả mọi người đều lo sợ, không tin được sẽ vượt qua. Có thể coi đây là một kỳ tích mà @ sẽ nhớ mãi, không quên, đó là cảm giác như từ cõi chết trở về.

Những khó khăn đã qua, nhiều cảm xúc sẽ đến: có vui, có buồn và có tủi. Nhưng vui là nhiều nhất, vui vì được nhiều quan tâm và giúp đỡ, nhất là những lời cầu nguyện mong cho @ nhanh được khỏi bệnh, và bây giờ đã thành hiện thực, cùng mọi người chia sẻ trên yahoo.

Chúc @ vui vẻ và mạnh khỏe!

• VY
    Lv 7
    8 năm trước

Từ đây về sau bạn nên quan tâm đến trái tim của mình nhiều hơn, dù sao nó cũng hoạt động hết công suất mấy chục năm rồi.

Mong bạn sớm trở lại bình thường.

• 8 năm trước

xin chào @NguyênPhi thân mến,thật sự @Béyêu cũng không cho mình hay rằng @ bị bệnh mặc dù @ Béyêu biết rất rõ về @,thôi thì dù sao @ cũng bình phục và vẫn lạc quan vui vẻ như ngày nào.không gì hơn xin chúc @ cuối tuần vui vẻ bên gia đình và người thân,luôn giữ gìn sức khỏe để tinh thần lạc quan luôn hiện hữu.

mình tặng @ bài thơ này đọc cho đỡ đau tim hén!hà..hà

Tái sinh!!!

Tim xưa vỡ rơi bên thềm lả tả

Nhặt gom từng mảnh chắp vá kim khâu

Nối đoạn tơ tình ren rối hoen nhàu

Đâm xuyên kết từng mảng sầu nhức nhối

Hòa dòng nước mắt đọa đày tội lỗi

Nhuốm dỗi hờn khâu những mối thương đau

Tim héo hon dường như chết từ lâu

Nay thoi thóp gượng tươi màu trỗi dậy

(Nguyen Dai ngo)

xin cám ơn @NguyênPhi,@Béyêu,@Cry và tất cả bạn bè thân hữu đã cho mình nhiều cảm xúc,nhất là khía cạnh tình cảm bạn bè,một cảm xúc rất mạnh!

(Các) Nguồn: thân mến!
  • Ẩn danh
    8 năm trước

chúc bạn thành công nhé !

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 8 năm trước

bạn đúng là một người hạnh phúc và hài hước thật ,chúc mừng bạn ,chúc bạn sống vui vẻ .

• Ẩn danh
    8 năm trước

Chúc mừng bạn!

• Be Yeu
    Lv 6
    8 năm trước

Khong biet noi gi het ngoai loi chuc suc khoe.

Ban lam cho Nguyen Dai ngo hieu lam ve Be roi do,bat den do hic hic....

• 8 năm trước

chuc mung ban hoi phuc suc khoe!

va chuc ban cuoi tuan vui ve cung yahoo hoi&dap

• ....
    Lv 5
    8 năm trước

Mình xin chúc mừng sự cấp cứu tâm huyết kịp thời từ tập thể các Lương Y tới Bạn, và sự may mắn an lành mà Thượng Đế Toàn Năng trìu mến cứu độ Bạn, và cảm ơn chia sẻ của Bạn, như là lời cảnh báo thiết thực, tới Toàn Gia thân iu của chúng ta.

Bạn tham khảo trên Google về dinh dưỡng ( ăn nhiều chuối, ăn nhạt... ) và matxa các đầu ngón tay hay các huyệt nào đó trên cơ thể, để bảo vệ trái tim iu vấu nhé.

Thân mến !!

• 8 năm trước

Xin chào @Nguyen Phi, công việc là chính nhưng sức khỏe là vàng. Rất vui khi chú đã hồi phục sức khỏe. Chúc chú cùng gia đình luôn vui khỏe và bình an !

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.