Một ngày bạn nhận được bao nhiêu Hạnh Phúc?!?

" Khi đòi hỏi mà được đáp ứng, chính là một loại hạnh phúc. Khi bụng đang đói mà có một bát mì sợi nóng bốc khói nghi ngút đặt trước mặt bạn, đó là hạnh phúc. Khi mệt đến đứt hơi mà được nằm trên một chiếc giường mềm mại, cũng là hạnh phúc. Hạnh phúc vốn dĩ không có định nghĩa tuyệt đối, những việc nhỏ... hiển thị thêm " Khi đòi hỏi mà được đáp ứng, chính là một loại hạnh phúc.
Khi bụng đang đói mà có một bát mì sợi nóng bốc khói nghi ngút đặt trước mặt bạn, đó là hạnh phúc.
Khi mệt đến đứt hơi mà được nằm trên một chiếc giường mềm mại, cũng là hạnh phúc.

Hạnh phúc vốn dĩ không có định nghĩa tuyệt đối, những việc nhỏ bình thường cũng có thể làm lay động tâm hồn bạn, có hạnh phúc hay không, chỉ là do bạn nhìn nhận như thế nào."

Hạnh phúc là khi cô đơn nhất, buồn tủi nhất mà lại có một bàn tay đưa cho bạn 1 chiếc khăn, hay một bờ vai dịu dàng để bạn dựa vào. Đó là hạnh phúc.

Hạnh phúc là ngay tối nay, bạn đã được ăn một bữa no nê.
Trong khi, bạn có biết trên thế giới có tới hàng triệu con người đang phải nhịn đói trong tối nay.

Hạnh phúc là đêm nay, bạn được ngả lưng nằm ngủ trên giường của mình và nằm trong ngôi nhà của mình một cách thoải mái!
Khi đó, ngay trên đất nước Việt Nam ta thôi, đêm nay cũng có tới hàng triệu người phải vật lộn với màn đêm để làm việc, để kiếm sống. Thậm chí họ còn không có được một ngôi nhà của riêng mình, một chiếc giường của riêng mình để ngả lưng như các bạn!

v..v..

Và điều cuối cùng... bạn đang được sở hữu một hạnh phúc đó là... đọc được những dòng này của tôi!
Vì bạn vẫn may mắn hơn cả tỷ người! bạn biết chữ, bạn có thể nhìn thấy, bạn biết sử dụng máy vi tính/điện thoại...
Vậy đấy... Hạnh Phúc của các bạn là đây!!!
11 câu trả lời 11