Tôi đang rất hoang mang, xin hãy cho tôi lời khuyên.?

tôi quen biết và yêu anh tại thế giới ảo này đã được gần 1 năm rồi. tình cảm từ trước tới giờ vẫn rất tốt, tôi luôn nghĩ là tôi sẽ yêu anh mãi mãi và sau này, nếu có 1 trong 2 người thay lòng đổi dạ, thì chắc chắn là anh chứ không phải tôi. vì tôi đã rất yêu anh rồi. vừa qua, có một chuyện lớn xảy ra khiến tình... hiển thị thêm tôi quen biết và yêu anh tại thế giới ảo này đã được gần 1 năm rồi.
tình cảm từ trước tới giờ vẫn rất tốt, tôi luôn nghĩ là tôi sẽ yêu anh mãi mãi và sau này, nếu có 1 trong 2 người thay lòng đổi dạ, thì chắc chắn là anh chứ không phải tôi. vì tôi đã rất yêu anh rồi.
vừa qua, có một chuyện lớn xảy ra khiến tình cảm của chúng tôi rạn nứt.
lỗi đều do 2 chúng tôi, nhưng vì yêu nhau nên mới làm vậy chứ không phải là lợi dụng lẫn nhau.
mẹ anh biết được nên đã gọi cho tôi trách mắng.
rất may là điều mà chúng tôi làm nó không gây hậu quả gì cả. mong các bạn đừng hiểu lầm, điều đó không phải là QHTD đâu ạ.
bà gọi cho tôi với giọng đanh sắc và khiến tôi khóc rất nhiều trong khi nghe máy.
bà nghĩ rằng: tôi thấy gia đình anh khá giả, muốn bám theo anh để hòng sau này có được cuộc sống sung sướng. nhưng không hề, tôi không và cũng chưa bao giờ có ý nghĩ như vậy. tình cảm của tôi là thật.
và rồi mọi chuyện cũng đc bà xử lý cho êm thỏa, bà bắt anh không được liên lạc với tôi nữa.
nhưng thực ra tôi biết, bà vẫn ngầm ra ý cho anh được phép liên lạc với tôi, vì tôi là người giúp được anh rất nhiều trong thời gian yêu nhau, giúp anh trưởng thành hơn và chững chạc nữa.
có thể nói, mọi chuyện vẫn bình thường.

trước khi chuyện trên xảy ra, thực sự là tôi đã mệt mỏi với mối tình này lắm rồi.
tôi đã mất hết cảm giác với anh, nhớ, nhưng không nhiều, nói lời yêu thương thì cũng chỉ nói cho có.
anh không được chat với tôi hằng ngày, hầu như không được dùng máy tính và tuyệt đối không được dùng điện thoại.
tôi có buồn về chuyện đó, nhưng tôi thấy nó bình thường vì tôi nản lắm.. không muốn nghĩ nữa.

cách đây chừng 2 tháng, tôi quen được 1 người bạn cũng tại thế giới ảo này.
nói chuyện hợp nhau và tôi hiểu bạn ấy và bạn ấy cũng vậy.
tôi giúp bạn được một số công việc mà bạn đang làm.
luôn quan tâm mỗi ngày, thậm chí quan tâm rất nhiều.
trước giờ bạn ấy không nhận được sự quan tâm nhiều tới vậy.
bạn ấy thừa nhận đã thích tôi, rất thích, nhưng chỉ giám giới hạn lại ở thích thôi, không giám đi xa hơn vì bạn ấy không thích yêu ảo và tôi cũng vậy.
1 điều nữa là bạn ấy chững chạc, suy nghĩ rất chín chắn hơn hẳn người bạn trai của tôi.

hôm rồi bạn trai tôi gọi cho tôi và hỏi, có phải tôi có người khác rồi không?
tôi nói không. vì giữa tôi và người bạn kia vẫn chỉ là tình bạn, "đồng nghiệp" và rất thân nhau mà thôi, chứ không có gì quá xa cả.
bây giờ tôi không biết phải làm sao cả.
chuyện tôi với bạn trai, tôi thấy nó không có tương lai vì anh vẫn còn trẻ con lắm, không hiểu chuyện.
tôi muốn được yên ổn tiếp tục học tập, muốn chia tay với anh để cả 2 cũng đỡ khổ.

còn với người bạn kia. tôi biết, nếu gặp nhau ngoài đời thực, bạn ấy sẽ yêu tôi vì thời gian quen nhau vừa rồi, tôi đã khiến bạn ấy rung rinh rồi, nhưng lại không giám tiến tới, chỉ vì ghét cái thế giới ảo này!

chắc tôi sẽ nói chia tay vs bạn trai tôi, nhưng sợ anh suy sụp rồi lại làm điều gì đó không tốt thì tôi sẽ hối hận lắm.
time qua tôi ở lại bên anh, chỉ là tôi thg hại anh chứ tôi đã không còn yêu anh nhiều như xưa nữa rồi.
còn anh, tình cảm anh vẫn như ngày nào... nhưng tôi... trái tim tôi thì hướng về phía người bạn kia.
2 chúng tôi có thể gặp nhau, khoảng cách chỉ là 200 km.
còn vs anh, quá xa. tôi mệt mỏi quá!

hãy cho tôi lời khuyên, tôi không biết mình có nên đặt niềm tim vào bạn ấy không và có nên nói chia tay với anh không...
cái này người ta gọi là theo tình tình chạy mà chạy tình thì tình theo!
13 câu trả lời 13