Các bạn có thích tắm sông không ...?

Mình sống ở vùng quê suốt một thời "tuổi thơ dữ dội", nên mình rất thích tắm sông, bây giờ lớn rồi mà niềm đam mê ấy vẫn cháy bổng.

Vì cuộc sống phải tha phương cầu thực, nên mình không còn cơ hội để tắm trên dòng sông đầy kỷ niệm đó nữa .

Cứ mỗi lần hè về thì mình lại nhớ và buồn lắm lắm ...

Cập nhật:

Các bạn thân mến !

Cảm ơn đã chia sẻ những cảm xúc của các bạn cùng với mình. Đúng vậy trong chúng ta ai mà có thể quên được dòng sông tuổi thơ của mình chứ, dù đi đâu, làm gì, là ai, thành đạt đến cỡ nào ... thì những kĩ niệm ấy làm sao nhòa nhạt được phải không các bạn ...

Cập nhật 2:

=================================

@ Thinh T

Tắm suối có nhiều đĩa vắt lắm đó, nó mà chui vô chỗ hiểm thì coi như ...hjjj

@ jk kuk

Bạn ơi làm sao mà không buồn và nhớ nhung cho được, so với bây giờ thì đó là những ngày bình yên và vô tư nhất .

Cập nhật 3:

@ VY

A ha ... bây giờ thì nó mọc lại bình thường chưa ? cũng mai chỉ là cá lòng tong, còn bằng gặp cá Chim thì chẳng những lông mà cái "bộ dân số" ấy cũng có nguy cơ không còn .

Cập nhật 4:

@ bạn gì avata không hiển thị được :

à rất nguy hiểm khi ta không biết bơi, hoặc nơi ấy có cá mập hay cá sấu và dòng nước chảy xiết .

@ Diệt Tuyệt sư thái

Bạn tắm sông mà không biết bơi lặn thì nguy cơ bị làm thằng chỏng chết trôi là cái chắc .

Cập nhật 5:

@ Lặng thầm

cảm ơn bạn đã nói lên được cảm xúc bằng thơ .

... "Bao năm xa bến sông tình,

Không quên lúc ở quê mình tắm sông."

...

Cập nhật 6:

@ Dakhuc16

Sao vậy bạn ? ai mà không có quê hương chứ...

" Quê hương là chùm khế ngọt cho con trèo hái mỗi ngày ...

Quê hương mỗi người chỉ một

Như là chỉ một Mẹ thôi

Quê hương nếu ai không nhớ

Sẽ không lớn nổi thành người ... "

Cập nhật 7:

@ Minh Phụng

a... vậy là bạn có cùng sở thích với mình rồi .

@ anonymou...

Tô Lịch bị ô nhiễm trầm trọng rồi à ?

Cập nhật 8:

@ Tien Hoa

Ra bờ sông gánh nước rồi tắm sông... kĩ niệm tuy có vất vã nhưng cũng là một thời mà ta không thể nào quên được, cảm ơn bạn đã chia sẻ vui buồn của thời đã qua.

@ CHARLOT.

haha...thủy lôi hà bá ma da ... có phải là đệ tử của Yết Kiêu không ?

Cập nhật 9:

@ Thiên Nga

Phải , đã hết rồi một thời vùng vẩy, buồn quá bạn há !

mà bây giờ nếu như cho ta tắm lại thì cảm giác chắc gì được như ngày xưa bạn nhỉ !

@ pupu

bé pupu ơi Hồ Gươm tắm nguy hiểm lắm, ở đấy có cụ rùa, quấy rối nơi ở của cụ , cụ giận cụ cắn cụt cái ấy là khổ đó ...hjjjj

Cập nhật 10:

@ vy

tắm ao hả, quậy một hồi đục ngầu, cá lớn cá bé gì cũng nổi lên hết ráo, tha hồ mà bắt .

Cập nhật 11:

@ Nguyen Dai ngo

đúng là tuổi thơ của bạn dữ dội thiệt đó .

Cảm ơn bạn chia sẻ .

16 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 8 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

hì, mình cũng thích tắm sông lắm bạn ạ.Mình cũng xa quê, nhiều lúc buồn buồn cũng nhớ sông quê lắm chứ; nhưng khổ nỗi mình không biết bơi nên uống nước hoài à.

Híc, đọc đến câu hỏi của bạn làm mình nhớ quê, nhớ lại bài thơ NHỚ CON SÔNG QUÊ HƯƠNG của nhà thơ Tế Hanh quá:

"Quê hương tôi có con sông xanh biếc

Nước gương trong soi tóc những hàng tre

Tâm hồn tôi là một buổi trưa hè

Tỏa nắng xuống dòng sông lấp loáng...."

• jk kuk
    Lv 4
    8 năm trước

câu hỏi gợi nhớ tuổi thơ mát lành dịu dàng như sông, và cả tuổi buồn nữa...

• VY
    Lv 7
    8 năm trước

Tôi cũng thích tắm sông. nhớ lại hồi mới giải phóng miền Nam theo các bạn về tắm sông miệt Ngàn miệt Thứ bị cá lòng tong rỉa hết cả lông.

Dân bản xứ tắm sông mặc cả quần dài áo dài tay, còn mình mặc mỗi một cái quần xà lỏn, bị cá lòng tong đá con nào con nấy bằng ngón tay cái xơi trụi cả lông.

• 8 năm trước

Nhưng ta hem thích trôi sông.

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 8 năm trước

Thich chứ nhưng khổ nỗi,minh ko có quê,ban ạ

• 8 năm trước

Quê hương mình có dòng sông Mã, quanh năm nước chảy xiết. Cái "tuổi thơ dữ dội" của mình đã gắn bó với dòng sông ấy. Dữ dội vì phải có nhiều vất vả mà dòng sông đòi hỏi phải vượt qua. Khi mình còn nhỏ, hệ thống tưới tiêu chưa phát triển, lại ở vùng cao nên hàng ngày mình thường ra sông gánh nước. Bờ sông dốc dựng đứng, với hai thùng nước nặng trên vai đòi hỏi sự quyết tâm phải vượt qua. Mệt mỏi lại nối tiếp mỏi mệt đó là khi tắm sông, nếu mình đứng yên là dòng nước cứ đẩy xô mình làm mình luôn phải bơi lội ngụp lặn. Thật thú vị khi vừa phải bơi ngược chiều dòng nước chảy, vừa phải bơi sang bờ bên kia và bơi ngược lại. Tuy mệt mà mình rất thích vì mình nghĩ phải có vất vả, có trải qua thử thách mới tìm thấy được cái hay, cái giá trị của cuộc sống.

Chúc bạn vui vẻ!

• 8 năm trước

Tui được sinh ra và lớn lên từ vùng sông nước đồng bằng Cữu long,cho nên tui được liệt vào hàng...Thủy lôi Hà bá !

• pupu
    Lv 4
    8 năm trước

Mình thích tắm hồ hơn, nhất là hồ Gươm đấy bạn !!

Chúc vui vẻ !!^_^!!

• 8 năm trước

xin chào@Ángmâybuồn thân mến!dĩ nhiên là mình rất thích rồi,phải nói thời bao cấp thì ở sông lắm cá,hến,mỗi lần tắm sông mang theo chài để bắt cá.đùa nghịch tới khi nào đói bụng thì lên nhen củi nướng cá bắt được,còn không thì đi trộm ở các vườn xung quanh miễn cái gì ăn được là trộm.nhưng thích nhất vẫn là ngồi lên nắm 2 cái sừng để trâu nó lặn xuống,cảm giác ấy thật đã tuy có phần nguy hiểm!

chúc @AMB buổi trưa vui vẻ cùng mọi người!

(Các) Nguồn: thân mến!
  • 8 năm trước

Chiều nào tôi củng ra suối tắm sau khi đi rẩy về ,chỗ tôi ở không có sông

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.