☭ Mabon ☭ đã hỏi trong Khoa học Xã hộiTâm lý học · 8 năm trước

Có bao giờ bạn khóc ở trong lòng và dường như tất cả việc bạn làm là để trả thù 1 cô gái mà bạn yêu ...?

Đã bao giờ người bạn yêu bỏ bạn đi . Nhưng bạn tỏ ra ko gục ngã bạn vẫn học vẫn vui đùa . Thậm chí cố hoàn thiện bản thân để sau này có thể tự hào rằng mình ko thua kém người sau này cô ấy yêu .Để rồi khi nhìn lại những gì đã qua bạn nhận thấy rằng mình đang trả thù người mình yêu ...và mình vẫn còn yêu cô ấy ...có thể bạn có nhiều tiền ...công danh sáng lạn ...nhưng ko có người mình yêu ...thì để làm gì ...

Bạn sẽ tiếp tục như những ngày qua hay buông xuôi mặc cho số phận ...

Cập nhật:

Cảm ơn tất cả những lời chia sẻ của mọi người ...

Sau mấy ngày đi thực tập Mabon đã suy nghĩ và chọn cho mình 1 hướng đi , một niềm đam mê

http://vn.answers.yahoo.com/question/index;_ylt=Ai...

Phương Thảo ( @Badgirl No1 ) : " suy xét cho cùng, nghĩ cho kĩ thì cũng chỉ là vì cái tôi thấp hèn "

Nói hay lắm , rất hay . Mình ko giận you đâu mà mình phải cảm ơn you , cám ơn rất nhiều . Câu nói như 1 phát tát , đau đấy ...Mình nó sẽ giúp mình bừng tỉnh hì hì .

Cập nhật 2:

Mấy ngày đi thực tập mình đã được học rất nhiều thứ , mình cũng đã nhận thấy , mình đã giỏi hơn ai đâu , đã nhiều tiền hơn ai đâu, đẹp trai hơn ai đâu . Mình cũng chỉ là 1 con người bình thường hì hì .Chứ nào gì đặc biệt hì hì ...

Đúng là chỉ có you mới dám nói mình như vậy hì hì Mình cảm thấy mình đáng bị như vậy ...hì hì

10 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 8 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

yêu là gì? cũng là một dạng cảm xúc hạnh phúc sung sướng để thỏa mãn nhu cầu bản thân. có thể nó đơn giản, như thấy ng` mình yêu yêu mình, hay chỉ cần thấy ng` yêu cười, nói ... thấy người mình yêu vui vẻ, hạnh phúc chẳng hạn ... nó cũng là để thỏa mãn nhu cầu bản thân vậy. khj ko còn điều đó, tình yêu còn ko vậy? những hành động trả thù như vậy, cũng lại là nhằm mục đích thỏa mãn nhu cầu của bạn, nhu cầu ấy là vui sướng khi ng` yêu thấy mình hơn, vui sướng khi thấy ng` kia ân hận vì ko có đc ng` ko bằng mình .... suy xét cho cùng, nghĩ cho kĩ thì cũng chỉ là vì cái tôi thấp hèn

tiếp tục hay bỏ mặc ư? đó chỉ là câu hỏi khi bạn vẫn còn có những nhu cầu thỏa mãn cái tôi của mình, một khi cái tôi biến mất thì tất cả tiền tài danh vọng sướng khổ ... chả còn quan trọng với mình, luôn cảm thấy bình thản, thảnh thơi với mọi điều xảy ra, khi đấy, đau khổ đã chấm dứt, chẳng ai làm hại được bạn, điều đó mới là mục đích hướng tới của mọi người ....

• Đăng nhập để trả lời câu hỏi
  • Halen
    Lv 5
    8 năm trước

MB đi chém đóa

Tin nổi ko z ((:

• Ẩn danh
    8 năm trước

Tất nhiên là sẽ tiếp tục .

Một ngày nào đó cô ấy sẽ hối hận vì đã không yêu một người luôn cố gắng hoàn thiện mình như bạn.

Đừng nản chí bạn nha.

Buông xuôi lúc này sẽ chẳng được gì đâu bạn, vì bạn sẽ không thể tìm lấy 1 ai mà bạn yêu hơn cô ấy .

Good luck!

• 8 năm trước

4 4 4 4 TẠI SAO GIỐNG 4 VẬY

4 SẼ THEO DÕI CÂU TRẢ LỜI CỦA NHỮNG NGƯỜI DƯỚI ...

4 THÙ HẬN THÙ HẬN TRONG TÌNH YÊU VÀ MỌI HÀNH ĐỘNG CỦA 4 CŨNG Y NHƯ TRƯỜNG HỢP BẠN NÓI TRÊN.

ĐÓ CŨNG LÀ CÂU HỎI DÀNH CHO 4

= PHIỀN BẠN ĐỂ CÂU HỎI ĐÓ ĐỂ 4 SUY NGHĨ MAI 4 TRẢ LỜI ..CHO CHÍNH CUỘC ĐỜI 4.

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 8 năm trước

Thật sự không biết nói thế nào

Đừng nghĩ nhìu quá. Cái gì qua cho qua đi. Cố gắng vì tương lai của chính m là được

• Ẩn danh
    8 năm trước

câu hỏi quá đúng với tâm trạng mình...xin cảm ơn người hỏi!

mình đã cố buông xuôi nhưng không thể.

mình đã cố gắng sống cho qua những ngày đáng quên ở hiện tại, nhưng không được...

tối tối có khi khóc, buồn và lại nhớ, chắc cả đời không thể qua nổi cơn đau ấy.

nhưng mình không hận cô ấy nữa, vì đặt trường hợp là cô ấy, mình đành phải làm như vậy!

• 8 năm trước

Một người luôn cố gắng thành đạt chỉ để trả thù cho 1 cuộc tình dang dở,khi đã đạt được mục đích họ lại phải mất công mang ơn người đã phụ rẫy họ.

• Ẩn danh
    8 năm trước

mjh lam nhug gj mjh muon lam,di dau thi di.tom lai mac ke dong doi,no dua ta toi dau thi toi.

• 8 năm trước

co len p, tinh yeu...

• oneill
    Lv 4
    3 năm trước

các p?n ? trên kia , p?n nào ??c qua bài th? này r?i thì thôi , ng??i ta ?ã có công submit bài th? vui cho các p?n ??c , ??c xong r?i còn chê bai ?? ?i?u tui nói v?y ?ó ai có t?t thì ng??i ?ó gi?t mình

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.