Có những người bạn trên YHD này thẳng tính thật là thẳng luôn, bạn quý họ không?

Thú thật là sự thẳng tính đôi khi rất mất lòng, nhưng vì họ nói ra những gì họ nghĩ, qua 1 thời gian dài bỗng nhiên thấy quý cái "chua" của họ thế không biết. Đúng là sống lâu mới biết đêm dài.
Cập nhật: Hum nay mát giời, tớ thú thật thêm 1 cái nữa là có người trước đây tớ nghĩ là không hợp gu, (tớ ghét phân biệt vùng miền, còn người này thì lại ghét giọng nói nơi tớ sinh ra), giờ thì tớ thấy quý cái sự yêu ghét và dám nói thật của họ. Cảm giác quý thêm 1 người thấy vui vui trong lòng ^^ (thế là có câu hỏi này đấy... hiển thị thêm Hum nay mát giời, tớ thú thật thêm 1 cái nữa là có người trước đây tớ nghĩ là không hợp gu, (tớ ghét phân biệt vùng miền, còn người này thì lại ghét giọng nói nơi tớ sinh ra), giờ thì tớ thấy quý cái sự yêu ghét và dám nói thật của họ. Cảm giác quý thêm 1 người thấy vui vui trong lòng ^^ (thế là có câu hỏi này đấy mọi người ạ, tất nhiên người ta chẳng biết bị tớ ghét và được tớ quý đâu. ^^ ) Cuối tuần vui nhá cả nhà !!!
Cập nhật 2: @ Tình, thú thật là cứ cảm giác bạn có 1 nick khác nữa, thấy có cái gì đó quen lắm. A Tình lành lắm, hem chua đâu, nói thật đấy ^^
Cập nhật 3: CHARLOT: Đồng ý là thẳng thắn nhưng phải tế nhị, lời nói chẳng mất tiền mua mà
Cập nhật 4: @ Thien: sao hôm trước trả lời Hạt Dẻ là "trung lập cho nó mau giầu", làm mình tưởng thật, hôm nay lại xúi thẳng thắn. Hi !
Cập nhật 5: Đắn đo mãi trong việc chọn câu trả lời hay nhất, thật thà thú nhận rằng rất muốn thiên vị nick "thẳng thắn" - vì nick ấy mà mình đặt câu hỏi (thôi thì đành không thẳng thắn mà quý Người trong lòng không nói ra vậy). Mục đích bạn đầu là chia sẻ, nhưng tới giờ thì mình học được rất nhiều từ những câu trả... hiển thị thêm Đắn đo mãi trong việc chọn câu trả lời hay nhất, thật thà thú nhận rằng rất muốn thiên vị nick "thẳng thắn" - vì nick ấy mà mình đặt câu hỏi (thôi thì đành không thẳng thắn mà quý Người trong lòng không nói ra vậy). Mục đích bạn đầu là chia sẻ, nhưng tới giờ thì mình học được rất nhiều từ những câu trả lời nhiệt tình của các bạn. Tự dưng lại nhớ tới câu "Nhiệt tình + ngu dốt thành phá hoại" cũng tương tự như "thẳng thắng với chủ ý làm tổn thương người ta thì có hay ho gì ?" (CHARLOT). Mong rằng cả nhà mình thẳng thắn mà không làm tổn thương nhau nhé. Cảm ơn các bạn nhiều nhiều !
17 câu trả lời 17