Các bạn hãy giúp mình vượt qua chuyện này...!?

Bản sao vì mik vẫn chưa có câu trả lời chính xác Hơn 2 năm trước, mình được biết đến Zing Speed thông qua bạn bè và mình cũng tạo nhân vật có tên Bosslata. Lúc đó mình mới biết đua còn gà lắm, lúc đó mình chả để ý chủ yếu chơi cho vui, giải trí. Khoảng hơn 8 tháng sau không biết lý do gì mà mình nghỉ chơi mình... hiển thị thêm Bản sao vì mik vẫn chưa có câu trả lời chính xác

Hơn 2 năm trước, mình được biết đến Zing Speed thông qua bạn bè và mình cũng tạo nhân vật có tên Bosslata. Lúc đó mình mới biết đua còn gà lắm, lúc đó mình chả để ý chủ yếu chơi cho vui, giải trí. Khoảng hơn 8 tháng sau không biết lý do gì mà mình nghỉ chơi mình nghỉ được gần 10 tháng @@. Bố mẹ mình mua laptop cho mình, lên mạng chả biết làm gì. Nhớ lại hồi đó có chơi Zing Speed bây giờ chơi lại thử. Đây mới là đoạn hạnh phúc nhất trong cuộc đời mình.Lúc đó mình đua cũng tạm tạm dần đần thì khá hẳn lên đến khi đua cực pro (như khởi động siêu cấp drift x2 nhấn ga 2 lần) thì mình vào đội. Lúc này mình đã lên cấp 93 hay 94 gì rồi,vào đội một thời gian mình làm đội phó. Đội trưởng là »PNT«»Lưu« (giờ đã đổi tên thành »PNT« Baby) là 1 admin 21 tuổi , lúc mình đang thông báo tuyển người vào đội thì gặp một người tên là .... hotgirl. Vừa mới gặp hotgirl là mình nãy sinh tình cảm với cô ấy. Nếu người đọc topic này là hotgirl thì anh xin lỗi em cái này anh tặng cho em
Oh! Love
I Wonder Why Love So Evil
why love has the end tragic
And Why!
Love
Come and went so fast?
Bài thơ này có tên gọi là Love do mình tự nghĩ ra nên các bạn có thể lấy nó tuỳ thích nó không có bản quyền.
Tiếp tục. Một lúc sau mình bày tỏ tình cảm với cô ấy và 2 đứa mình cưới nhau hôm đấy là thứ sáu ngày mười ba đúng là ngày xui xẻo để bắt đầu một mối tình và kết thúc nó còn bi thảm hơn. Sau đó, nhiều chuyện vui vẻ xảy ra xung quanh chúng mình, cho tới một ngày, mình phải ra ở riêng( lý do riêng tư các bạn đừng hỏi) để cái laptop lại nên mình buột phải chia tay với mọi người(mình không thích chơi ở tiệm net vì đó là chỗ công cộng không thể nói chuyện thân mật được, ngại lắm). Ba tháng sau khi chuyển nhà, với khoảng dành dụm từ những việc làm công, cuối. Cùng mình cũng có 9 triệu đồng tiền mặt, mua cái laptop và lắp đặt mạng wi-fi, mình lên mạng tải ngay Zing Speed về, Nhưng sao mọi thứ thay đổi quá, anh lưu thì đổi tên như ở trên mình nói và cưới người khác trong đội cũng có nhiều thành viên mới và mọi người cũng đổi tên hết trừ mình và hotgirl, nhắc mới nhớ, hotgirl còn không online nữa vì lúc đó buổi tối nên ít người online nên mình đi ngủ, đợi sáng mai hãy online.Sáng mai..... Hotgirl lại không online nhưng ít nhất có đội trưởng, nhưng sao.... Mọi người đối xử với mình rất lạnh lùng sau ngần 3 tháng không gặp, mình ngồi một mình trong khu giải trí. Chỗ mình và hotgirl lần đầu gặp nhau, lúc đó mình rất buồn, ngồi làm thơ nói về tâm trạng chờ hotgirl online để mừng mình nhưng không, em ấy không online, mình đành nói chuyện với bạn thân của mình , nhưng chỉ có mình nói, cậu ấy nghe không nói gì cả còn nói mình phiền. Mình đã chịu quá sức mình rồi , mình quyết định thoát khỏi đội, nghỉ chơi Zing Speed. Đó là ngày 23/6 - 26/6, vậy mà vào ngày 21/6 là sinh nhật của mình, mình đã phí phạm 1 điều ước. Mình tưởng mình đã xoá bỏ hết mọi rắc rối của cuộc đời nhưng tối đến mình lại bị ám ảnh bởi những hình ảnh của hotgirl, những lúc em ấy xấu hổ, những lúc em ấy nói đùa và... Những lúc em ấy buồn, những hình ảnh đó cứ ám ảnh mình hằng đêm khiến mình không ngủ được. Mình có nên quên em ấy không? Hay là mình nên chơi Zing Speed lại và làm hoà với mọi người?Hay mình nên kết bạn và quên quá khứ đi?

Có lẽ topic hơi dài nhưng mọi người cố gắng đọc.
Đừng nghĩ đến quá khứ, đừng nhắc tới tương lai, gì rồi cũng sẽ tới, đừng điều khiển cuộc đời. ĐỪNG LÀM NHỮNG GÌ MÌNH KHÔNG THÍCH.

Kaitou Kid

Đừng rơi lệ vì tình yêu
Đừng yêu người khiến mình phải rơi lệ

Chi tiết thêm
Mik còn là Fan của Kaitou Kido-sama ( siêu trộm KID 1412)
Và mình muốn lạnh lùng như anh ấy nhưng mà vẫn viết quan tâm đến người khác và nói chung chung thì các bạn hãy giúp mình ít nói với lại giấu cảm xúc thật của mình bằng sự buồn bã , lạnh lùng. Hết
Cập nhật: Ukm, cảm ơn các bạn nhưng... Vui vẻ không thực sự là con người của mik, thực sự từ lúc chơi Zing Speed tới giờ thì mik đã thay đổi từ một con người lạnh lùng vô cảm thành con người vui vẻ, hoà đồng với mọi người. Bây giờ mik chỉ muốn trở lại con người lạnh lùng đó thôi. Vui vẻ ko phải là kon ng của mik
6 câu trả lời 6