tam_
Lv 5
tam_ đã hỏi trong Khoa học Xã hộiTâm lý học · 8 năm trước

Xin chào , các Bác , các Anh, các Chị , các Em , các Cháu nhỏ , cùng toàn thể mọi người trong & ngoài Box TL?

Tôi mới tham gia chính thức box TL chưa đủ lâu để đánh giá bình phẩm,hay để biết dc những nét văn hóa và phong cách.nhưng cũng tạm đủ thời gian để ngẫm về cái hay cái đẹp cái tốt cái xấu mà bản thân Box đã mang lại cho chúng ta.

Tôi đã đọc đã trả lời nhiều câu hỏi nhiều chủ đề khác nhau " chỉ những câu tương đối hiểu và biết mới trả lời " với tất cả hy vọng sẻ giúp dc ít nhiều cho bạn thắc mắc

Nhưng tôi cảm nhận qua những câu trả lời cùng nội dung , thì vẫn có câu trả ko đúng ý người hỏi hay nói rỏ hơn là mượn câu hỏi đó để trình bày truyền đạt ý của riêng mình , nhầm mục đích lên án hay đã phá " trừ những câu có ý hài và châm biếm " và cũng có một số câu hỏi ko mang tính muốn hiểu biết

Vì theo tôi nghĩ đây là môi trường tốt là diễn đàn hay , nơi để giao lưu gắn kết tất cả mọi người , mọi miền , mọi ngành nghề lãnh vực , mọi địa vị sang hèn .

Có thể nhiều người chưa ý thức nhận thức hết giá trị của nó hoặc cố ý mượn diễn đàn này để mưu đồ hay phục vụ mục đích riêng tư , nên làm ảnh hưởng giá trị vốn có của nó . Tôi nói vậy ko có nghĩa là phũ nhận những giá trị đóng góp to lớn mà diển đàn đã đem lại đã phục vụ cho mọi người

Thật ra ý tôi là sẻ rất thiệt thòi cho những ai thật lòng muốn nhờ diễn đàn để giúp đỡ chia sẻ , hòng phát triển TRI THỨC xây dựng NHÂN CÁCH , bởi trong thiên hạ người hiền tài đức độ rất nhiều với vốn truyền thống người vn là tương thân tương ái , đùm bọc đoàn kết , hơn nữa họ sẻ ko phí thời gian khi tham gia diễn đàn.

Với tất cả mong muốn mọi người hiểu nhau hơn gần nhau hơn, tôi mạo mụi nói lên những suy nghĩ có thể làm ai đó ko vui ko vừa ý, thì xin nén lòng bỏ quá cho.

chân thành cảm ơn và đón nhận mọi ý kiến phê bình đóng góp của tất cả huynh đệ

Chào thân ái ! Chúc tất cả 1 ngày nghỉ vui vẻ an lành !

Cập nhật:

*** Xin lỗi mọi người vì sơ ý nên từ VIỆT NAM viết tắt nhưng ko viết hoa ( truyền thống người vn ) mong mọi người châm chước bỏ quá , rất tiếc ko vào sửa lại dc

Cập nhật 2:

- Xin nhận lời góp ý @ vậy là ngắn lắm rồi đấy , nếu ngắn nữa là lòi ra thấy hết ....

- cám ơn lời nhận xét của CHARLOT , bạn quá khen làm tôi mất giấc ngũ trưa rồi ,, hì , hì !

Cập nhật 3:

***@ Bạn đã đến thì tôi phải tiếp , tôi xin ghi nhận tất cả những chia sẻ , góp ý , cảm nhận của bạn

Cập nhật 4:

Nói thêm với bạn @ heart .. ở ngoài XH tôi vốn rất khi biết tự ái với người yếu kém hơn tôi , thay vì tự ái tôi tội nghiệp thương hại họ

Thế thì trong mạng ảo này điều đó ko bao giờ xảy ra với tôi , tôi chắc chắn 100% về điều này

Sở dĩ phải nói với bạn những điều này vì bạn thấy tôi có thái độ với bạn hơi khác so với mọi người đúng ko ?

Tôi chỉ giữ khoảng cách nhất định với bạn , ko có chút gì về phòng bị hay tấn công

Cập nhật 5:

- rất cám ơn lời chia sẻ của bạn VGC , chúng ta chỉ nên làm công việc chia sẻ , nhắc nhở , và cũng chỉ ở chừng mực hạn chế với nhóm có ý thức nhận thức muốn cầu tiến cầu toàn

Phần còn lại đành phó mặc cho nguyên quy của YH VN

Cập nhật 6:

- Rất cám ơn sự chia sẻ sâu sắc, góp ý rất chính xác và lời khuyên rất chân thành của bạn Cry

Thực ra ý chính của tôi chỉ là muốn làm dịu lại bầu khí , tạo khoảng sân nhỏ để mọi người vào trú chân đàm đạo vào ngày nghĩ nếu lỡ ghé qua , chứ cánh tay tôi làm sao ôm nổi bầu trời box TL dc

Chúc bạn ngày nghĩ an lành vui vẻ ! ( mới gặp nói chuyện lần đầu có galăng tý ) các bạn thông cảm nhé !

4 Câu trả lời

Xếp hạng
  • Cry
    Lv 6
    8 năm trước
    Câu trả lời yêu thích

Đầu tiên, xin chân thành cảm ơn những góp ý đầy tình cảm và chân thành của bạn.

Cry đồng ý với bạn rằng "sẻ rất thiệt thòi cho những ai thật lòng muốn nhờ diễn đàn để giúp đỡ chia sẻ , hòng phát triển TRI THỨC xây dựng NHÂN CÁCH". Một số thành viên không ý thức được lời nói, hành động đã khiến những ai muốn chia sẻ và được chia sẻ một cách nghiêm túc cảm thấy chán nản. Điều này thật đáng tiếc và thiệt thòi cho cả cộng đồng. Có những câu hỏi cần gỡ rối thật sự mà gặp những câu trả lời spam, quảng cáo, kiếm 2 điểm, thiệt muốn...nổi khùng.

Gần đây, box khá lộn xộn. Cry e rằng mong muốn "mọi người hiểu nhau hơn gần nhau hơn" của bạn sẽ khó thành. Bởi lẽ những người ta gặp mặt, tiếp xúc hàng ngày ta còn chưa hiểu hết, đôi khi còn có xích mích thì nói chi đến những con người xa lạ chỉ cảm nhận qua từng con chữ. Ta chỉ biết những con sóng trên mặt nước thế thôi, chứ vẫn có những con sóng ngầm, chẳng qua không nói ra vì tôn trọng lẫn nhau và không muốn làm phiền đến cộng đồng thôi bạn thân mến ạ!

Chúng ta cùng tham gia một trang mạng cộng đồng, trước là thư giãn, sau là chia sẻ kiến thức, cũng như rèn luyện cả cách cư xử. Vậy nên không cần đặt nặng vấn đề. Lên tiếng khi cần và im lặng đúng lúc sẽ giải quyết được mọi chuyện.

Còn "nguyên quy của YH VN" thì mình nghĩ "nguyên quy" đó chẳng có tác dụng với những ai muốn gây rối hết bạn à. Bạn tham gia ở Tôn Giáo-Tâm Linh chắc cũng hiểu!

Vài lời chia sẻ cùng bạn có phần chủ quan, có gì thì bỏ qua cho Cry nhé!

Một lần nữa cảm ơn bạn và chúc bạn một buổi chiều mát lành, vui vẻ!

• Commenter avatarĐăng nhập để trả lời câu hỏi
  • Ẩn danh
    8 năm trước

Bác mới tham gia hả, ở đây có nhiều nick người lớn, họ bận rộn chuyện , thỉnh thoảng ghé vào đây tâm sự, ko có thường xuyên vô, chỉ có con nít thui à.

• 8 năm trước

Các bạn thấy đấy. Đâu phải lời chê nào cũng làm cho ta khó chịu,đúng hem ?

Xin cám ơn tác giả câu hỏi . Tui đang lắng nghe các bạn.

• 8 năm trước

Đọc đôi dòng chia sẻ tâm ý của bạn thấy bạn là một thành viên rất chân chính. ban đầu thấy nó dài thì nản lắm không muốn đọc cộng với tiêu đề đọc vào có cảm giác như làm quen ^^! nhưng đọc 1 chút thì bị cái chân thành của bạn lôi kéo đến hết bài... thực ra mình cũng mới tham gia AYH! mới đây thôi trước kia thì mình thắc mắc gì thì ghé ngang hỏi rồi ra, rồi quên nhưng giờ thì có thể nói chính thức hoạt động trong này rồi... trước đây, mới tham gia mình cũng có chút nhiệt tình thấy quảng cáo,spam, war,... là vào bình luận nhắc nhở + BCVP nhưng về sau tự thấy mình ngớ ngẫn lực bất tòng tâm :D đến bây giờ mình vẫn chưa bỏ được thói quen trên diễn đàn nghĩa là có hỏi có đáp có trò chuyện qua lại vẫn cứ muốn nói đối đáp với người trả lơì không làm thì thấy rất có chịu (ngứa miệng) nên phải thêm chi tiết hoặc clone thêm 1 tài khoản. mình thấy nhiều người cũng rất giống mình mỗi người spam một chút nên ra tình trạng hiện nay với việc bè phái quá nhiều gây mâu thuẫn chữi rủa có báo cáo vi phạm hoài cũng không hết...đơn độc = bó tay thôi.

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.