tôi tự hỏi tình yêu là gì mà làm cho bao người đau khổ!?

ai tung hoa phượng lên trời

để cho trai gái hận đời vì yêu!

người ta vá áo bằng kim

tôi đây tự hỏi vá tim bằng gì!

caphe đắng bỏ đường thì ngọt

tình yêu buồn biết bỏ gì đây!

bỏ đường bỏ muối bỏ rừng

bỏ gì thì bỏ xin đừng bỏ nhau!!

cần một người phương xa hiểu thấu.....

14 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 7 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

Tôi viết những dòng này cho bạn,cho tôi và cho cả những người tôi chưa quen biết . Mong các bạn hiểu dùm cho tôi. Tôi không biết tình bạn của chúng ta đến đâu hôm nay bắt đầu, ngày mai kết thúc hay sẽ là mãi mãi. Nhưng nếu một ngày nào đó ta phải xa nhau vì một lí do khách quan nào đó. Dù ở nơi nào đó thì tôi vẫn mong trong tiềm thức của bạn còn có một người bạn như tôi . Dù ta vẫn trông thấy nhau hay xa nhau mãi mãi , dù có đi đến đâu trong tim tôi vẫn luôn có bạn. Tôi sẽ vẫn mãi yêu thương , quan tâm, lo lắng và nghĩ đến bạn mong sao bạn sống thật hạnh phúc. Tôi sẽ luôn cầu chúc những điều tốt đẹp nhất sẽ đến với bạn và tôi nguyện mãi mãi là " bạn của bạn" . Tôi viết những dòng này cho những người thân yêu của tôi. Mỗi khi buồn đau hay thất vọng hãy nghĩ đến nhau, đến mọi người xung quanh . Họ vẫn luôn bên cạnh cầu mong cho bạn được tiếp thêm sức mạnh được bình an cả trong cuộc sống lẫn tâm hồn vì thế hãy cố gắng để vượt lên bạn nhé!

Thất bại chông gai dễ làm ta nản lòng nhưng hãy vững niềm tin dù bạn đang phải đối mặt với chúng. Và hãy nhớ rằng trong mỗi chúng ta luôn có một sức mạnh tiềm ẩn, sức mạnh đó sẽ giúp chúng ta vượt qua giông bão của cuộc đời.

Hãy sống và dám đương đầu với nỗi buồn .

Sự tuyệt vọng chôn vùi ước vọng. Vì thế tôi mong rằng trong từ điển của bạn không có hai chữ " tuyệt vọng" hãy loại bỏ nó đi! Nhìn thẳng về phía trước.

Không ai có được cuộc sống hoàn hảo cả. Sau những thất bại bạn sẽ cảm thấy mình trưởng thành hơn như người từng trãi dũng cảm và yêu cuộc sống sẽ học cách xoa diệu thất vọng buồn đau.

Đừng bao giờ để bị quật ngã trước thât bại mà hãy lấy đó là bài học vô cùng quý giá.

Người ta không chịu thua khi phải chán nản mà chỉ chịu thua khi đầu hàng số phận. Nếu cuộc sống không có thử thách nào chúng ta có thể trở nên yếu đuối cả về thể xác lẫn tâm hồn.

Bạn không thể hiểu hết giá trị của hạnh phúc khi chưa có những năm tháng bất hạnh , khổ đau. Rồi chỉ khi nỗi buồn ập đến nỗi cô đơn trống trãi sự thiếu vắng bua vây bạn mới hiểu giá trị hạnh phúc vốn có bên mình!!!!!!!!!!!!!

--->>>>>>>>>> Vì thế hôm qua , hôm nay bạn muốn khóc vì một điều gì đó vì một ai đó thì bạn cứ khóc đi,, cứ buồn đi . Để sau đó nụ cười của bạn sẽ được tươi hơn , mọi niềm vui dù nhỏ hơn sẽ được nâng niu.

Không ai muốn nỗi đau buồn đến với mình nhưng nếu có nó và vượt qua được nó bạn mới nhận ra được mình mạnh mẽ yêu cuộc sống này biết bao!

Tôi muốn nói với bạn nhiều lắm! Nhưng có lẽ không được nữa đâu!

Hãy thật sự hạnh phúc nha!

Chào tạm biệt. Đó là dấu chấm hết.

Đừng hi vọng rồi thất vọng! Em nói rõ chắc anh hiểu. Sẽ chẳng bao giờ em gặp anh đâu. Và ngay từ bây giờ, anh hãy quên đi! Sẽ tốt anh à! Đừng buồn, đừng oán hận điều gì cả anh ạ! Sẽ tốt thôi! Em sẽ không lên yahoo hỏi đáp nữa! Và chắc có thể em sẽ đổi số điện thọai luôn. Như thế là anh hiểu chứ! Có lẽ, mình thật có duyên với nhau nhưng anh à! Em biết nếu tiếp tục sẽ làm anh đau khổ lắm! Và điều đó thì em không muốn. Xin anh hãy hiểu. Rồi sẽ tốt thôi anh à!

" Dẫu biết yêu con tim rỉ máu

Dầu tan nát ta vẫn cứ yêu

Yêu say mê, yêu nồng nàn

Yêu đắm đuối , yêu mù quáng

Anh yêu à, à ơi í à

Nhưng đó là lí lẽ của con tim

Chợt hoảng thốt, lí trí lên tiếng

Không! Không! Không

Phải dừng lại ngay khi quá muộn màng

Tim vẫn đập mà lòng người xao động

Thôi thì chúc anh mãi hạnh phúc

Hạnh phúc gì khi không có em?

Dẫu biết là vậy vẫn ngậm đắng nuốt lệ

Đành trách sao lòng người sắt đá!

Thôi thì đành gói món tình nho nhỏ

Cất vào tim tình mãi ấm áp"

Em tặng anh đó! Hii

Dấu chấm hết. Anh hãy nghe lời mẹ đừng làm mẹ buồn. Mắt mẹ ướt đẫm ?(!) Anh hiểu ý em! Chúc anh hạnh phúc. Chào tạm biệt.

Hạnh phúc nha.

(Các) Nguồn: Hãy chấp nhận những lời mẹ dặn! Hãy yêu thương khi tim đang đập Chúc anh luôn vui vẻ và hạnh phúc! Ngọc Huệ
  • 7 năm trước

Hue noi dung do em ah !!

Mà noi chung buon vui do minh tao ra 1phan mà thoi !

Chi cung buon nhieu chuyen lam. Neu chi mà chiu nói ra thì có le~ em ko bang 1góc buon cua chi dau !

Em tin chu ? Nhung chi noi that do !.

Chi là nguoi rat manh me nhu me chi vay, chi luon biet an ui~ mình va nhìn ve nhung dieu tôt' còn lai.... vì xung quanh ta còn nhung thú rat tôt', chu ko phai chi co nôi~ buon thoi dau.

Nêu' em ko biet trân trong cái dang co hien nay mà luôn tìm den nôi~ dau buon và deu ko the vói em. Roi buon than trách phan.

Thì 1ngày nào do thoi gian trôi di em se hôi' hân vì ngày xua ko biet nam bat nhung gì dang có, trái lai em còn níu kéo nhung gì ko the....... dó là tu em làm khô~ em mà thôi !!

Qua nhung the hien trên cua em, chung to con nguoi em hoi thiêu' suy nghi~ và chua chung~ chac do em ah !!

Cuoc doi rat nhieu sông' gió nhung ta vân~ vui, vân~ tiêp' nhan nó, và cô' gang vuot qua. Do là 1nguoi manh me~, là 1bo vai vung~ chac. Em là con trai phai~ tao nhu vay de sau này bao~ ve nguoi mình iu that su và nguoi vo that su cua em nhe !

Duong doi trông gai còn dài...

em ko nên vôi lua chon ai là vo.. mà hay lua vo là ai ???

Vì doi nay nhieu con gái nhung chi chon duoc vài nguoi de em iu, và chon ra 1nguoi vo chính thuc !

Chi nghi hue chua phai dau. Hue la nguoi iu thoi. Sau nay em se co vo em chon vo hay chon hue ??

Vay co phai em se chon vo em, và hôi' han khi bay giò em lai khò sông' trong dau khô~ ?? Chu hue và em ko tien xa hon duoc roi do.

Em nghi ki lai di nhe !

Nghi sao cho chung chac chút. 23tuoi roi !!

Duong doi trông gai ta không lùi buoc,

Dung lên di tiep là dâng' anh hùng.

Dâu~ ngàn nguy khó tim không ri máu,

Vì tim ta day do sat' mài nên...

Phu nu~ vây ta trùng trùng lóp lóp,

Ta phây~ di hêt, chi~ em là vo.

Nguòi vo sau cùng chính là tram nam !

Thê~ loai tho (thât' ngôn bát cuu duong luât)

Chi tang cho em do !

Cô' gang lên do quy~ nho~ haaa....

• monkey
    Lv 6
    7 năm trước

hay đấy bạn!

• 7 năm trước

hay wa nhi~

anh ma cung biet yeu nua ha?

em moi biet do nha!

hjhj.............

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 7 năm trước

Lai buon nua roj!cuoc song cua ban ko pao jo vuj đuoc hay sao?ban chj biet an uj cho nguoj ta vuj con ban luc nao toj cung thay toan la tam su.hay co gang song tot len đj ban ah.

(Các) Nguồn: Vì 1 thế giới ko tình yêu
  • 7 năm trước

bữa nay lại còn bày đặt chơi thơ nữa chứ. em học ban A nên không hiểu đâu ạ

• 7 năm trước

Chào bạn ,

Câu hỏi của bạn khá quen thuộc với mọi người , nhất là những người đổ vỡ trong tình cảm . Nhưng bạn đừng đổ tội cho tình yêu , vì tình yêu được định hình bằng tâm tư , và suy nghĩ của con người . Chỉ có con người mới gây khổ đau cho nhau thôi , chứ tình yêu không thay đổi và tồn tại mãi với hình hài trái tim . Bạn vui lên đi và đừng giết chết tình yêu của chính con tim mình nhé .

Bạn làm thơ buồn quá .

Chào bạn .

• Ẩn danh
    7 năm trước

Tình yêu là gì? có nhiều định nghĩa khác nhau, nhưng youtube này chị thấy hay và gần như câu hỏi của em@ nên chị link cho em xem thử

http://www.youtube.com/watch?v=SGicE_NuKlQ

Youtube thumbnail

(Các) Nguồn: Chị lưu ly
  • 7 năm trước

yêu la yêu chu la gi nua

chua yêu thi thay sao doi minh đẹp the

yêu roi nhìn lai thay toan thương đau

chan nhi?

• 7 năm trước

Tình yêu là cái chi chi

Yêu nhau rồi phải hận nhau suốt đời

Tình yêu trăm đắng ngàn Cai

Tôi đây xin chịu đắng Cai một lần

Hỏi ai vứt bỏ chử tình

Thêm vào chử hận đôi mình mất nhau!

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.