Ẩn danh

Tôi phải làm gì tiếp đây?

Tôi muốn kể cho các bạn nghe câu chuyện ngoại tình của mình, ở đây tôi không mong được sự thông cảm vì bất kỳ sự ngoại tình nào cũng đáng bị lên án cả, cái tôi cần là mọi người có thể giúp tôi,cho tôi xin ý kiến nhìn nhận ra “ bây giờ, tôi phài làm gì mới là đúng, không phải áy náy lương tâm của mình ” . Tôi đã 30 tuổi ,tôi đã có vợ và 2 con gái đẹp như thiên thần, tôi kết hôn vào năm 23 tuổi , việc kết hôn của tôi cũng là một điều bất đắc dĩ, sự tò mò của tuổi mới lớn và không lường trước hậu quả, khiến vợ tôi có thai và tôi đi đến quyết định giữ cái thai đó và cưới cô ấy nhưng cũng xin nói thêm lúc đến với tôi thì vợ tôi cũng không còn là con gái ( cô ấy đã chia tay được 1 năm ) nhưng thật sự một điều tôi vui rằng cô ấy đối xữ rất tốt với tôi , hầu như làm hết tất cả cho tôi, hy sinh cho tôi nhiều hơn là tôi hy sinh cho cô ấy.Một phần thành công của tôi sau này đóng góp không ít sự hỗ trợ về tinh thần lẫn thể chất mà cô ấy dành cho tôi . Tôi không phải là người cổ hữu và là người có óc tiến bộ ( tôi làm việc nhiều với các đối tác nước ngoài ) nên cũng không quan tâm lắm về chuyện trinh tiết, cái tôi cần là bản chất con người thực tại hơn, trinh tiết đối với tôi cũng giống như mớ thịt dư trên người phụ nữ thôi không hơn không kém , và tôi yêu quý vợ tôi vô cùng , cả 2 con nữa …..họ như lẽ sống của tôi ……Cho tới khi tôi gặp cô nhân tình của mình bây giờ :

Tôi cũng phải thú nhận rằng, mặc dầu không quan tâm về chuyện trinh tiết nhưng tôi cũng muốn thủ qua một lần cho biết thế nào là mùi vị của nó, và điều đó đã đến , cô ấy 21 tuổi vừa tốt nghiệp, làm tai công ty tôi đang làm, trẻ trung, năng động, rất xinh đẹp và rất có nhiều người đeo đuổi, thâm chí có một số khách hàng của công ty, cô ấy đã có bạn trai ….công việc đụng chạm hằng ngày khiến tôi và cô ấy gần nhau hơn….dần dần tôi và cô ấy thoáng hơn và vì cô ấy còn trong trắng nên đôi lúc cũng tham vấn với tôi về các vấn đề sex và chuyện gia đình v..v…tôi trong mắt cô ấy là người từng trải và có thể giúp kinh nghiệm đời sống cô ta thêm phong phú, hiểu biết và từ đó chúng tôi đã có cái hẹn đầu tiên, nụ hôn đầu tiên, cho tới lúc do không kiềm chế được tôi không giữ được lời hứa của mình với cô ấy :” Tôi đã lấy đi …..của cô ấy…mà cô ấy cũng không lường trước được “ . Sau lần đó cô ấy suy sụp tinh thần trong vài ngày tôi đã động viên và an ủi và luôn nghĩ mình phải có trách nhiệm trong chuyện này , giống như trách nhiệm khi tôi lấy vợ. Tôi quan tâm cô ấy nhiều hơn, chăm sóc nhiểu hơn , tôi và cô ấy quan hệ nhiều lần hơn và điều đáng tiếc tình yêu, trách nhiệm với cô ấy cũng lớn dần lên, Cô ấy cũng đã yêu tôi và chủ động chia tay với bạn trai để tôi không phải buồn nữa, cô ấy tình nguyện làm ngươi thú ba chịu thiệt thòi….

Bây giờ tôi thật sự mệt mỏi, rất mệt mỏi….tôi không thể tập trung hết mình cho công việc vì bao nhiêu chuyện phải nghĩ…các dự án nằm bắt động…sáng tôi phải chăm sóc cô ấy …tôi về chăm sóc vợ con,,,tôi về muộn hơn đủ thứ lý do để vợ không buồn ( dù có đôi lúc nghi ngờ nhưng sau khi giải thích vộ tôi vẫn tin tôi ) ., mỗi lần vợ tôi và cô ấy cùng bệnh tôi chạy qua chạy lại như một kẻ vô hồn, tiền bạc cũng phải chi tiêu nhiều hơn ….cô ấy không đòi hỏi gì …mọi thứ cho tôi quyết định….cô ấy chỉ muốn được bên tôi vì đã trao tôi tất cả…

Tôi đang đứng ở ngã ba đường , bên tình , bên nghĩa…..đạo làm người không cho phép tôi bỏ rơi bất cứ ai…nhưng nếu phải ở hai vợ thì có người vợ nào chấp nhận chuyện này…cây kim trong bọc lâu ngày cũng lòi ra ,,,,tôi không muốn thấy cảnh vợ tôi bị sôc và cũng không muốn thấy cảnh cô ấy đau đớn ( thề xác tinh thần hoặc…v.v..…..) nếu tôi nói lời chia tay. Tôi yêu cô ấy thật lòng vì bây giờ tôi không còn ở tuổi bồng bột khi cưới vợ, tôi thấu hiểu tình yêu là gì….?Chúng tôi có những giây phút lãng mạn mà chưa từng có với vợ. Và tôi cũng yêu vợ vô cùng vì sau khi cưới 7 năm tôi phát hiện ở vợ tôi nhiều đức tình tốt, hy sinh,chịu thương, chịu khó….. Tôi rất bế tắc….khi mọi thứ phơi bày tôi sẽ phải đối mặt với một bản án lương tâm ray rứt, cách nhìn từ mọi người xung quanh, những người thân của tôi, trong mắt họ tôi không còn hình tượng người đàn ông chuẩn mực mà chỉ là tên đốn mạt không hơn không kém….vợ tôi là con một ,,,tôi sẽ nhìn thế nào vào mặt ba mẹ chồng….và một chuyện hi hữu trùng hợp đã xảy ra giống như phép lạ ….ba mẹ vợ tôi đặt tên đứa con thứ hai của tôi là là tên của cô ấy, chỉ khác nhau mỗi cái họ…tôi lại sợ sau này nó sẽ bi tổn thương khi mọi chuyện phơi bày,,,,nhưng lại không dám nói gì ! Tôi thật đê hèn …hãy cho tôi biết, tôi nên làm gì tiếp đây ?

6 Câu trả lời

Xếp hạng
  • LTK
    Lv 4
    7 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

Khi người quân tử mắc lỗi...

Giá như anh đê hèn, bỉ ổi hơn một chút thì chắc có lẽ anh đã không lâm vào tình cảnh bây giờ.

Chỉ là ý kiến của riêng tôi, sự việc đến nước này là do anh không tự chủ và dứt khoát ngay từ đầu. Vậy giờ, khi còn có thể anh hãy sửa sai đi, hãy dứt khoát chọn lấy một con đường cho mình, đừng ở giữa cái ngã rẽ đó nữa. Sẽ không ai hạnh phúc nếu anh cứ lưỡng lự.

Hãy chọn con đường mà anh tin mình sẽ không hối hận.

Chúc anh có đủ dũng khí để đối mặt với nó.

• Ẩn danh
    7 năm trước

nge co ve nhu ban that su la mot ng dan ong co trach nhiem nhung that dang tiec ban lai mac sai lam lon nhu vay. theo minh ban nen quay tro ve voi gia dinh vo con, do la mai am cua suot cuoc doi ban. ban noi chia tay se lam cho nhan tinh cua ban dau kho, ban da lay di cai quy gia nhat doi con gai cua co ay, mat ban co ay co the rat tuyet vong nhung roi se on thoi. ban chia tay se mo ra hi vong cuoc song moi cho co ay con hon cu nhu bay gio thi hanh phuc cua co ay va cua ca gia dinh ban se di den dau

• 7 năm trước

Chuyen tinh cam that kho noi nhung ban dung nen dem vo Minh so sanh voi nguoi tinh ve chuyen con hay mat! Vi khi ho den voi ban ho cung dau biet dc ban co con rin k???? Hay lay li do va van de khac ra de ban lua chon NHA hay LEU - PHO hay COM???? Chuc ban hp

• Ẩn danh
    7 năm trước

bạn à..theo mình nghĩ..người đàn ông nào k thế..người nào cũng muốn những thứ lạ.những bông hoa xinh.nhưng đến khi họ chán thì họ cũng sẽ quay về bên mái ấm của mình thôi.bây giờ,những người đàn ông muốn người zk của mình phải còn trinh.vậy tại sao họ k nghĩ đâu phải con gái tự nhiên mất trinh..cũng do đàn ông thôi.cách tốt nhất của bạn là nên chấm dứt với cô ấy.bạn hãy nghĩ cho bạn và cả cô ấy.đườg đời cô ấy còn dài..cô ấy còn tuổi xuân..hãy để cô ấy tìm cho mình một h/p bình yên khác.còn bạn..bạn còn gia đignh..con cái.bạn phải nghĩ đến những đứa con của mình hằng ngày đag chờ bố về...chúng là con nít..chúng nhìn bạn = con mắt thương iu.nhưng nếu bạn bước sai con đườg phía trc thì chúng sẽ nhìn bạn = con mắt căm thù..!đơn giản,vì trc mặt chúng nó k còn là ông bố chúng nó thường tôn trọng nữa..mà là 1gã

đàn ông đã bỏ mẹ nó đi..mình khuyên bạn k chỉ là lời nói ..mà mình lấy từ chính mình..con mắt của mình nhìn 1ng đc gọi = bố.còn đág khinh bỉ hơn nhìn 1con chó.

(Các) Nguồn: hạnh phúc mong manh
  • Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 7 năm trước

Minh hieu duoc ban dang nghi gi, minh biet se rat kho xu khi dung truoc mot van de lon nhu vay, mk con tre lam co the chua hieu tuong tan duoc moi chuyen nhung theo suy nghi tre con cua minh thi ban la nguoi gay ra loi lam, ban gai la dong pham va nguoi chiu thiet thoi la vo ban. Cuoc song nay khong gi la toan ven. Doi khi hanh phuc phai xay dung tren noi dau cua nguoi khac, giong nhu viec ban trai cua co gai kia chap nhan ra di de cho moi quan he cua 2 ng tot dep..co mot nguoi ra di va ban cung ko nen tham lam ma vo ca 2 chiu trach nhiem ca 2 nhu the, ham muon cua con nguoi la vo han hay dung chan va suy xet lai moi viec di truoc khi qua muon, ban con trach nhiem voi vo, voi 2 con la ca mot gia dinh voi bao nhieu nam chung song hp chang le lai ko bang mot vai lan tinh cam man nong dau diem'? Nen tim cach thich hop nhat de noi cho vo ban biet, chi vo thoi dung cho con biet, tim cach nhe nhang nhat ay de noi va 3 ng lon cung giai quyet nhu the la hop tinh hop li nhat!mong ban som co cau tra loi hay nhat tu ban than minh.

• 7 năm trước

Bạn àh,trong lúc bồng bột mà Anh đã làm chuyện có lỗi với vợ,tại sao bạn nói bạn rất yêu vợ và vợ cũng rất yêu bạn thì tại sao bạn lại đối sử với vợ mình như thế,phải chăng bạn quá tham lam,bây giờ trước khi mọi chuyện chưa đổ vở thì bạn vẩn còn cơ hội để sửa sai đó bạn àh,vì bạn đã có một gia đình HP thì bạn nở phá tang nát nó hay sao,còn cô kia vẩn còn rất nhiều cơ hội để có thể tạo cho cô ta cuộc đời mới,còn bạn thì ko,tại sao người ta vẩn có thể yêu vợ và tha thứ cho vợ khi làm chuyện gì khiến họ ko vui thì tại sao vợ bạn ko làm gì say ko làm bạn bn mà bạn lại nhẩn tâm đối sử với vợ mình như vậy,hãy suy nghỉ lại đi bạn àh,mình chỉ bt khuyên bạn như zậy thôi,chúc bạn vui vẻ và HP nhé! Chào bạn

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.