NẾU ...? Nếu tôi có những suy nghĩ thắc mắc đức độ từ bi nhân ái như Đức PHẬT và sẵn sàng hy sinh vất bỏ tất?

cả , luôn cái giá trị ý nghĩa quan trọng bậc nhất , đó là cuộc sống mạng sống chính mình , chỉ để đi tìm lời giải với niềm tin sẽ giải thoát và hy vọng tìm ra cách xóa bỏ thay đổi đời sống trên thế gian này , ko còn đói nghèo đau khổ thay vào bằng ấm no hạnh phúc , thì tôi cũng thành Đức PHẬT đúng cả Danh Phong và... hiển thị thêm cả , luôn cái giá trị ý nghĩa quan trọng bậc nhất , đó là cuộc sống mạng sống chính mình , chỉ để đi tìm lời giải với niềm tin sẽ giải thoát và hy vọng tìm ra cách xóa bỏ thay đổi đời sống trên thế gian này , ko còn đói nghèo đau khổ thay vào bằng ấm no hạnh phúc , thì tôi cũng thành Đức PHẬT đúng cả Danh Phong và giá trị nội dung ... ?

* Ngồi ngẫm và suy mấy việc tự nhiên muốn đặt câu hỏi để giao lưu chia sẻ , bất chợt nội dung câu hỏi này xuất hiện xâm chiếm , dần chế ngự hình thành ra câu hỏi này

- có bạn nào đã từng suy nghĩ thắc mắc có ý như nội dung này ko ?

- Khi viết câu hỏi xong , tôi cảm nhận qua nội dung có nhiều vấn đề xuất hiện , trong đó vấn đề hình thành thắc mắc có liên quan về nội dung câu hỏi ( tôi đã cảm nhận )

xin mời các bạn chiếu cố suy nghĩ , nhận định đánh giá , có thể giúp tôi rút ra tìm dc giá trị gì thiết thực , hổ trợ giúp ích cho cuộc sống , cũng có khi giúp tôi phát hiện ra khuất tất sai lệch ko có ý nghĩa giá trị hữu ích gì từ câu hỏi , chẳng hạn như chỉ mang tính ý tưởng ko thể áp dụng vận dụng vào bất cứ đâu ( vì bất chợt + đang cảm xúc thiếu suy xét , nên khó tránh khỏi lệch lạc )

Rất vui và mong các bạn chiếu cố góp ý chia sẻ thảo luận phê bình thẳng thắn

Tất cả những góp ý phê bình xây dựng của các bạn , dù ở chiều hướng nào đều có giá trị hữu ích nhất định với riêng tôi

Hình như cách mời gọi của tôi có gì đó ko ổn , thấy giống gánh sơn đông mãi võ quá

Vẫn dài dòng lượm thượm ko thể ngắn gọn dc

Chúc tất cả các bạn luôn an vui !
Cập nhật: *** Rất cám ơn và cảm kích những lời góp ý chân tình , thẳng thắn đầy ý nghĩa sâu sắc của các huynh đệ , tôi xin chân thành ghi nhận bởi đôi lúc cảm xúc lấn áp
7 câu trả lời 7