TRONG TÌNH YÊU ( nếu bạn yêu người đó thật lòng , thật nhiều thì.....?

bạn sẽ hi sinh hay tự nguyện làm được những gì cho người ấy) trong mọi hoàn cảnh ? ) và điều gì bạn khg thể hay cần giữ lại ?
Cập nhật: @ CHINH ! chúc mừng bạn ....chưa dính vào TY...đầy rắc rối
Cập nhật 2: @ CHINH ! chúc mừng bạn ....chưa dính vào TY...đầy rắc rối.
@ TS h...! bạn có thể nói rõ hơn tí dc khg?
Cập nhật 3: @Chí tâm này ! sao em bi quan và mất niềm tin vào con ng thế ? Nghe điều này ch ...buồn ghê.C khg cố ý nói về mih, chỉ là muốn chia sẻ và cho em chút niềm tin thôi.C sống nửa đời người .Rồi bị bội bạc phủ phàng từ người thân rất nhiều...nhưng khg ít bàn tay của người ngoài đồng cảm xòe ra..nâng chị đứng lên,Ngay cả... hiển thị thêm @Chí tâm này ! sao em bi quan và mất niềm tin vào con ng thế ? Nghe điều này ch ...buồn ghê.C khg cố ý nói về mih, chỉ là muốn chia sẻ và cho em chút niềm tin thôi.C sống nửa đời người .Rồi bị bội bạc phủ phàng từ người thân rất nhiều...nhưng khg ít bàn tay của người ngoài đồng cảm xòe ra..nâng chị đứng lên,Ngay cả trong TY chị cũng khg dc trọn vẹn.Những gì đã qua khg níu kéo lại dc,Nhưng nhìn về mặt đẹp của nó, C vẫn trân trọng dù mấy chục năm trôi qua.Tin vào TY vẫn có nhiều cài đẹp cần gìn giữ ,in vào cuộc sồng vẫn còn lắm chân tình em à! chỉ là a chưa có cơ duyên gặp dc thôi.Em còn trẻ mà..Nếu em cứ mang tâm trạng bi quan và nghi kĩ như vậy , thì làm sao em mang cho Ng mình Y cái cảm nhận dc Y và dc tin tưởng chứ.Mở rộng lòng mình ra em à! cái gì cần giữ thì giữ thôi.Tình thần thì nên thoải mái ( đừng dùng chữ ngu , vì cuộc đời còn dài...ngu_ khôn giới hạn đó ..mong manh đầy bất ngờ lắm
Cập nhật 4: HAI BẠN TRẺ @ BÉ YÊU VÀ VỊT! có người hay hỏi ngược lại chúng ta" nếu ng đó bỏ ta và yêu người khác ta có chúc họ vui và ta cũng vui khg? " hai bạn nghĩ sao về điều này .Cho chị ý kiến thêm nhá!
CẢM ƠN MẤY BẠN GHÉ QUA NHÁ !
Cập nhật 5: @ THANH EM! KHÔNG CÓ GÍ CAO SIÊU ĐÂU EM.đỪNG TỰ TI.Đây chỉ là ý kiến tham khảo , qua đó mình hiểu thêm về TY nó muôn mặt thế nào thôi.Và mình sẽ điều tiết tình cảm mình sao cho bớt đi nhiều nỗi buồn đáng tiếc thôi em nhá...Hãy chung vui tham, gia ý kiến với mọi ng.DÙ AI KHÁC QUAN ĐIỂM VỚI CHĨ , CHỊ VẪN TẶNG" 1... hiển thị thêm @ THANH EM! KHÔNG CÓ GÍ CAO SIÊU ĐÂU EM.đỪNG TỰ TI.Đây chỉ là ý kiến tham khảo , qua đó mình hiểu thêm về TY nó muôn mặt thế nào thôi.Và mình sẽ điều tiết tình cảm mình sao cho bớt đi nhiều nỗi buồn đáng tiếc thôi em nhá...Hãy chung vui tham, gia ý kiến với mọi ng.DÙ AI KHÁC QUAN ĐIỂM VỚI CHĨ , CHỊ VẪN TẶNG" 1 ngón tay chỉa lên" gọi là cảm ơn đã tham gia, những đóng góp trang nhã, lịch sự mà em!
Cập nhật 6: _BM ...em ! ( sao HH tui khoái giỡn với BM thía ! ) Mần seo mà MB biết dc người đó chỉ yêu mình MB mà...hi sinh" trao tất ...tần tật"? Coi chừng...lổ đó à nghen. Cái khó là chỗ đó! trừ khi bị lộ tẩy rồi hay bị bỏ rơi ng ta mới nhận ra TY người ấy khg dành cho riêng mình...lúc đó hi sinh ...sạch sành sanh... hiển thị thêm _BM ...em ! ( sao HH tui khoái giỡn với BM thía ! ) Mần seo mà MB biết dc người đó chỉ yêu mình MB mà...hi sinh" trao tất ...tần tật"? Coi chừng...lổ đó à nghen. Cái khó là chỗ đó! trừ khi bị lộ tẩy rồi hay bị bỏ rơi ng ta mới nhận ra TY người ấy khg dành cho riêng mình...lúc đó hi sinh ...sạch sành sanh rồi thì...hụt hẫng càng nhiều và mất hết niềm tin vào cuộc sống đấy ( ...Chừa 1 miêng...quan trọng" nhất để làm vốn nhen ! ) Vui ngày mới nha!
Cập nhật 7: @ TRẦN ...CưNG! cưng lại làm HH ta mắt cừ rùi nè Vào câu hỏi tùi mà tâm sự dzí cái ngừ..." đó" khg là tui bực đó nghen. Tui kêu mến ai thì cho ng ta amail đi mà tâm sự riêng.CẨN THẬN đa nghi quá , khg cho ai mail hay số phon mà lên đây ...nói xa nói gần cho ng ta...chửi hả cưng.Có ngừ bị chửi vì cưng rồi... hiển thị thêm @ TRẦN ...CưNG! cưng lại làm HH ta mắt cừ rùi nè
Vào câu hỏi tùi mà tâm sự dzí cái ngừ..." đó" khg là tui bực đó nghen. Tui kêu mến ai thì cho ng ta amail đi mà tâm sự riêng.CẨN THẬN đa nghi quá , khg cho ai mail hay số phon mà lên đây ...nói xa nói gần cho ng ta...chửi hả cưng.Có ngừ bị chửi vì cưng rồi đấy.haha
Đúng là khi yêu ai thì tất cả những gì mình có thể làm dc cho ng ấy mình đều muốn làm .Trừ 1 thứ phải giữ lại làm...vốn haha. Mình cũng đã từng "chọn vợ" cho người mình yêu đấy chọn bạn thân mình (vì mình biết cô này hiền chung tình và giỏi bếp nút) .Khi mà biết rằng do hoàn cảnh tụi mình khg đến với nhau dc.Tiếc là ng ấy vì quá trân trọng TC này , mà nhất định khg đến với ng con gái Việt nào.Hiện tại ng ấy có gia đình với Tây định cư ở nước ngoài. Mình cầu mong cho ng đó vui và hanh phúc dù trong sự hạnh phúc đó khg có bóng mình.( nhưng vợ chồng là khác nha. khg ...."xài" chung dc đâu đó ) Chúc Lý vui!
Cập nhật 8: @ LAMSAOTA..MẾN ! Rất ngộ là TY thường không ...già.Thời gian làm cho xuân sắc ta tàn phai.Nhưng nếu trong tình yêu đôi bên để lại những dấu ấn đẹp thì TY khg bao giờ già cả .đôi lúc trong lời nó ánh mắt khi gặp lại vẫn còn rất...nồng nàn và đầy ..lửa .HI SINH ở câu hỏi mình..không có nghĩa là phải chết thay cho ng... hiển thị thêm @ LAMSAOTA..MẾN ! Rất ngộ là TY thường không ...già.Thời gian làm cho xuân sắc ta tàn phai.Nhưng nếu trong tình yêu đôi bên để lại những dấu ấn đẹp thì TY khg bao giờ già cả .đôi lúc trong lời nó ánh mắt khi gặp lại vẫn còn rất...nồng nàn và đầy ..lửa .HI SINH ở câu hỏi mình..không có nghĩa là phải chết thay cho ng mình yêu..Ý mình nói có thể làm dc gì mà khg ngại hay phải suy tính đó mà. ai cũng có 1 hay vài mối tình. có ng có rất nhiều mối tình trong đời.Nhưng họ sẽ có dấu ấn rát mạnh với một ng nào đó mà!
Với mình dù bây giờ khg còn có cơ hội để yêu nữa .Nhưng nếu có thì tình đầu hay tình cuối mình đều Y cảm xúc như nhau và trân trọng như nhau cả thôi..Cảm ơn lời chúc của bạn
Cập nhật 9: @BINH MINH...em! Như em đã tâm sự , "người đó" của em chỉ nhớ và thương em nhưng khg phải là YÊU. mà TC ấy dành cho ..nhiều người thì đó chỉ là TC yêu mến bạn bè thôi .Tự em NGỘ NHẬN thì trách ngừ ta sao đặng.Nếu em muốn quên dc ng đó thì hãy nghĩ tới ĐIỂM XẤU của họ mà em khg chịu đựng nổi...thì sẽ quên... hiển thị thêm @BINH MINH...em! Như em đã tâm sự , "người đó" của em chỉ nhớ và thương em nhưng khg phải là YÊU. mà TC ấy dành cho ..nhiều người thì đó chỉ là TC yêu mến bạn bè thôi .Tự em NGỘ NHẬN thì trách ngừ ta sao đặng.Nếu em muốn quên dc ng đó thì hãy nghĩ tới ĐIỂM XẤU của họ mà em khg chịu đựng nổi...thì sẽ quên thôi ( chẳng han tính ...trăng hoa đó ) ha ha.
Cập nhật 10: _ HH CẢM ƠN THẬT LÒNG TẤT CẢ CÁC BẠN ĐÃ VÀO CHUNG VUI VỚI CÂU HỎI VỚI HH NHA! VÌ CHÍNH CÁC BẠN CŨNG ĐÃ HH MỘT NGÀY VUI VẺ ĐÓ. CẢM ƠN NHỮNG @ GHÉ SAO ...CHÀO HH há !
Cập nhật 11: @ ANH BA THÂN! bên hv ...khó khăn quá.( amin thì đưa hình bậy cở nào hay giỡn tục ra sao vẫn...vô tư.Còn hội viên mà sai dù một dấu phẩy cũng lỗi phải...mệt mỏi quá .PP chạy về chốn cũ này mà vui với các bạn thôi! Riêng câu hỏi này cũng là lời đàm đạo chung với các bạn cho vui nhà vui cửa chứ ai khinh nghiệm hơn... hiển thị thêm @ ANH BA THÂN! bên hv ...khó khăn quá.( amin thì đưa hình bậy cở nào hay giỡn tục ra sao vẫn...vô tư.Còn hội viên mà sai dù một dấu phẩy cũng lỗi phải...mệt mỏi quá .PP chạy về chốn cũ này mà vui với các bạn thôi!
Riêng câu hỏi này cũng là lời đàm đạo chung với các bạn cho vui nhà vui cửa chứ ai khinh nghiệm hơn ai.Cái dzụ "XÚI QUÊN" đó là vì @ BM cũng là chỗ....quen biết nên mới nói như vậy ( chỉ nhắn những trong ...cuộc mới hiểu ) ha ha thông củm hén ! Phần HH thì khi đã yêu , chấp nhận những cái chưa hay của ng ấy thì mình...yêu tất ( khg mù quáng nha) Vì mình cũng có những cái khg hợp khg hay với ng ấy , mà ng ta cũng chấp nhận mình đó thôi. KHÔNG AI CÓ THỂ QUÊN NGƯỜI MÌNH TỪNG YÊU CẢ.Chỉ là cố khg muốn nhớ .Với HH người mà khi đến với HH khg thật lòng hay vụ lợi. HH khg để tâm tới nữa thì CÓ NHỚ HAY NGHĨ đến cũng sẽ CHẲNG CHÚT CẢM XÚC gì..như thế sẽ khg cảm thấy nặng nề
Cập nhật 12: BÌNH MINH ! vì bạn nói thêm nên mình phải hồi âm đây.Mình đoán nếu không sai...Đàn ông họ thích được chinh phục chứ khg mấy ai càm thấy ....thoải mái khi BỊ CHINH PHỤC cả.Có thể thời gian đâu họ sung sướng tự hào . nhưng nếu dần dà ng phụ nữ tỏ ra....quá nhiệt tình và bám víu thì họ...sợ lắm ( cảm giác mất tự do và... hiển thị thêm BÌNH MINH ! vì bạn nói thêm nên mình phải hồi âm đây.Mình đoán nếu không sai...Đàn ông họ thích được chinh phục chứ khg mấy ai càm thấy ....thoải mái khi BỊ CHINH PHỤC cả.Có thể thời gian đâu họ sung sướng tự hào . nhưng nếu dần dà ng phụ nữ tỏ ra....quá nhiệt tình và bám víu thì họ...sợ lắm ( cảm giác mất tự do và bị ràng buộc đó mà).Mình nói vậy để bạn chia sẻ chứ khg ám chỉ gì ai đâu nhá!
11 câu trả lời 11