Tôi muốn chết, hãy cho tôi 1 lí do để sống?

Mình 20 tuổi là một người thương người, yêu đất nước...nói chung mình là người tốt và mình cũng đẹp trai nữa...thế nhưng ông trời thật bất công cho mình cuộc đời không may mắn mình bị tàn tật từ nhỏ càng lớn sức khỏe càng yếu. Mình cũng đã học hết lớp 12, hiện giờ chẳng biết làm gì, bạn bè thì không có ai...cuộc... hiển thị thêm Mình 20 tuổi là một người thương người, yêu đất nước...nói chung mình là người tốt và mình cũng đẹp trai nữa...thế nhưng ông trời thật bất công cho mình cuộc đời không may mắn mình bị tàn tật từ nhỏ càng lớn sức khỏe càng yếu. Mình cũng đã học hết lớp 12, hiện giờ chẳng biết làm gì, bạn bè thì không có ai...cuộc sống cứ lặp đi lặp lại sống 1 cách tẻ nhạt chỉ có nổi buồn và sự cô đơn làm bạn. Nhiều lúc chỉ muốn chết để khỏi làm gánh nặng cho gia đình và xã hội, sao ông trời không cho mình đần độn luôn đi để khỏi phải suy nghĩ gì hết. Ở tuổi này là tuổi đẹp nhất của mọi người, tuổi vào đời, tuổi đươc yêu... mà sao mình thấy chán đời và muốn chết quá vậy...sống làm gì khi không có 1 động lực nào hết, chẳng biết chia sẻ cùng ai...chỉ mong các bạn chia sẻ giảm bớt nổi đau cho mình thôi
14 câu trả lời 14