Có dễ làm cho 1 lời chỉ trích xây dựng khác xa với 1 sự đã kích bóng gió được không ?

Nếu có thiện ý giúp người khác nhìn ra sự sai trật của họ nhưng vô tình hay cố ý làm cho người ta cảm thấy bị xúc phạm,thì việc làm ấy có còn ý nghĩa không ?
Cập nhật: *** Xin lỗi.CLT bỏ sai dấu từ ĐẢ KÍCH.
Cập nhật 2: _____ @ Diệt kẻ gian. Giá mà bạn cho tui 1 đường dẩn để minh chứng. Có đôi khi là sự vô tình,nhưng cũng có khi là sự cố ý. Cố ý đối với những nick vào YH&Đ không nhằm mục đích chia sẻ hay được chia sẻ. Nếu bạn thực sự thấy tui đi vào con đường mà tui vẻ ra không có lí do chính đáng,thì bạn cứ tự nhiên xem tui là KẺ... hiển thị thêm _____
@ Diệt kẻ gian. Giá mà bạn cho tui 1 đường dẩn để minh chứng. Có đôi khi là sự vô tình,nhưng cũng có khi là sự cố ý. Cố ý đối với những nick vào YH&Đ không nhằm mục đích chia sẻ hay được chia sẻ. Nếu bạn thực sự thấy tui đi vào con đường mà tui vẻ ra không có lí do chính đáng,thì bạn cứ tự nhiên xem tui là KẺ GIAN mà tùy nghi hành xử.
Riêng tui chưa biết cách sử dụng công cụ BCVP.
Xin cám ơn lời cảnh báo của bạn.
Cập nhật 3: _____ @ dấu chấm. Đây là 1 câu hỏi tự phát của tác giả,nó không nhằm đại diện cho bất cứ ai mà chỉ có ý tìm sự đồng cảm từ mọi người. Câu hỏi này cũng không nhằm mục đích nhắm vào 1 cá nhân nào,cho nên việc nêu đường dẩn là không cần thiết. Một suy nghĩ được đưa ra chắc chắn sẽ hợp với người này thì sẽ bị đối chọi... hiển thị thêm _____
@ dấu chấm. Đây là 1 câu hỏi tự phát của tác giả,nó không nhằm đại diện cho bất cứ ai mà chỉ có ý tìm sự đồng cảm từ mọi người.
Câu hỏi này cũng không nhằm mục đích nhắm vào 1 cá nhân nào,cho nên việc nêu đường dẩn là không cần thiết.
Một suy nghĩ được đưa ra chắc chắn sẽ hợp với người này thì sẽ bị đối chọi với người khác. Đó là điều tất yếu trên 34mọi diễn đàn,nên tui mong rằng trang này không nên biến thành 1 cuộc đấu khẩu. Mọi ý kiến phản bác cũng như tán đồng tui đều ghi nhận 1 cách trân trọng.
Xin cám ơn bạn.
Cập nhật 4: _____ @ Chí lâm. Rất cám ơn sự ủng hộ nhiệt tình của bạn. Nhưng bạn cứ yên chí vì tui biết chịu trách nhiệm với lời nói và việc làm của mình. Hơn nữa,cũng nhờ câu hỏi này mà có được sự xuất hiện của những người mà chúng ta chưa được dịp quen biết,và hình như các bạn ấy chỉ xuất hiện ở mục TL vào những câu hỏi loại... hiển thị thêm _____
@ Chí lâm. Rất cám ơn sự ủng hộ nhiệt tình của bạn. Nhưng bạn cứ yên chí vì tui biết chịu trách nhiệm với lời nói và việc làm của mình. Hơn nữa,cũng nhờ câu hỏi này mà có được sự xuất hiện của những người mà chúng ta chưa được dịp quen biết,và hình như các bạn ấy chỉ xuất hiện ở mục TL vào những câu hỏi loại này mà thôi.
Cập nhật 5: _____
@ NGỌC (M.G.). Tui xin nghe lời khuyên của bạn mà trả lại nụ cười cố hữu của anh chàng CHARLOT (hem phải tui ).
Xem ra cái hình đại diện mới hem được hên cho lắm. He he...!
13 câu trả lời 13