Giới trẻ việt nam hiện nay đang hòa tan hay hòa nhập?đã bao giờ các bạn tự đạt cho mình 1 câu hỏi như vậy?

Mình chỉ là 1 người bình thường tvaf không có địa vị trong xã hội,nhưng thời buổi này là thời buổi tự do ngôn luận nên mình xin nêu lên một số ý kiến,và mong sự đồng tình của các bạn Từ khi đất nước thoát khỏi c/t thì không ngừng phấn đấu để phát triển với phương châm đưa đát nước sánh ngang tầm với các cường quốc... hiển thị thêm Mình chỉ là 1 người bình thường tvaf không có địa vị trong xã hội,nhưng thời buổi này là thời buổi tự do ngôn luận nên mình xin nêu lên một số ý kiến,và mong sự đồng tình của các bạn
Từ khi đất nước thoát khỏi c/t thì không ngừng phấn đấu để phát triển với phương châm đưa đát nước sánh ngang tầm với các cường quốc 5 châu!và ít nhiều đát nước chúng ta đã đạc được phần nào mục tiêu đề ra...cụ thể chúng ta đã gia nhập vao những tổ chức kinh tế lơn của thế giới,như LIÊN HỢP QUỐC,WTO,ASEAN....đó là những dấu hiệu đáng mừng.
Khi hội nhập cùng thế giới nhà nước VIỆT NAM đã đưa ra phuơng châm là tiếp thu tinh hoa văn hóa nhân loại,[[[hòa nhập nhưng không hòa tan]]],tiếp tục gìn giữ và phát huy bản chất tốt đẹp của con người việt nam.....đó là trên cơ sỡ lý thuyết còn thực hành thì sao?nhân tố quyết định lý thuyết và đưa lý thuyết ấy thành thực tế là giới trẻ củ chúng ta!vậy giới trẻ niệt nam đã và đang thực thi lý thuyết ấy như thế nào?
Thật đáng buồn vì giới trẻ cái mà chúng ta gọi là tương lai của đát nước lại đi theo hướng trái ngược!!!
Bạn có bao giờ để ý thấy những bạn trẻ đang dần hòa tan mình vào những người xung quanh không? Khi chạy theo trào lưu, style…họ đã đánh mất đi bản sắc của chính mình. Biến mình thành những tìn đồ của một nền văn hóa khác, hòa tan mình vào đó! Nhiều người nghĩ rằng như vậy là phong cách, là thời thượng, là hiện đại nhưng có bao giờ họ tự hỏi: gốc gác của mình ra sao? Bản chất của mình như thế nào? Và người khác thấy mình khác người khác hay không?

Nếu chỉ ăn mặc, nói chuyện để người ta thấy mình như một “dân chơi thứ thiệt” thì có lẽ đó là thất bại lớn nhất trong hành trình làm người của bạn! Bởi bạn đang cố ép mình hòa tan vào cuộc sống vốn không thuộc về mình! Khi chơi với những người bạn của mình, vì muốn tỏ ra mình sành điệu, phong cách như họ mà cố gắng chạy theo cái này cái kia của trào lưu! Nhưng càng lúc bạn sẽ càng nhạt nhòa trong mắt những người đó vì bạn cũng chẳng khác gì với họ cả!

Một bộ sinh viên khi trong thời gian học tập thì lại áp dụng cuộc sống khó lý giải đó là "sống thử"họ sống với nhau như vợ chồng nhưng gia đình không hề hay biết!thật đáng chê trách.
.......qua đây là những dòng suy nghĩ của mình nếu cá bạn đọc được và cảm thấy đúng thì các bạn hãy làm những gì các bạn có thể làm để góp phần làm giữ lại bản sắc văn hóa của con người VIỆT NAM chúng ta trong thời kì hội nhập nha các bạn.
chúc các bạn chiều thứ 7 vui vẽ!
18 câu trả lời 18