Vào đây mình cần các bạn đọc cái này.?

Chào mọi người! Nói gì trước giờ ta...? đọc và suy ngẫm xíu nha tại vì đây là điều mình nhận ra trong cuộc sống này. Trong thế giới mà chúng ta đang sống, có lẽ có quá nhiều sự đau khổ vì tất cả đang lợi dụng, dối trá lẫn nhau để sống. Vậy tại sao chúng ta lại làm vậy? Tôi tin rằng không ai có thể trả lời được câu... hiển thị thêm Chào mọi người! Nói gì trước giờ ta...? đọc và suy ngẫm xíu nha tại vì đây là điều mình nhận ra trong cuộc sống này.
Trong thế giới mà chúng ta đang sống, có lẽ có quá nhiều sự đau khổ vì tất cả đang lợi dụng, dối trá lẫn nhau để sống. Vậy tại sao chúng ta lại làm vậy? Tôi tin rằng không ai có thể trả lời được câu hỏi này. Lúc vui vẻ con người chúng ta cảm thấy yêu đời, tặng cho nhau nụ cười nhưng lúc bực bội buồn bã thì mỗi người chúng ta lại cố truyền cái cảm giác đó cho người khác bằng nhiều cách khác nhau. Như vậy chúng ta được gì? Có dễ chịu hơn không? Bản thân chúng ta thấy ghét cái cảm giác đó thì người khác cũng vậy, vậy tại sao mỗi lúc nhưng vậy chúng ta không nhìn vào trong gương rồi nở 1 nụ cười thật tươi. Tôi tin ai làm được như vậy sẽ thấy thoải mái hơn rất nhiều. Đơn giản vì như vậy mọi người xung quanh sẽ không nhận được cảm giác khó chịu đó từ bạn, bạn cũng có thể nhanh chóng quên nó nhanh hơn bởi khi bạn ta tặng mọi người xung quanh 1 nụ cười họ sẽ tặng lại bạn 1 nụ cười.
Đối với những người đã làm những điều sai trái với chúng ta, tôi khuyên các bạn nên tha thứ mặc dù họ đối xử tệ hay làm nên tội lỗi rất lớn với chúng ta. Thay vì trả thù bạn hãy dùng tình yêu thương đáp lại với họ đó là sự trả thù lớn bởi vì làm như vậy họ sẽ tự thấy sai lầm của mình, tự cắn rứt tâm của họ trong 1 thời gian nhất định và sau đó sẽ thay đổi hoàn toàn còn bạn sẽ thấy thanh thản hơn rất nhiều. " Hãy tha thứ cho người khác như tha thứ cho chính bản thân mình."
Đối với động vật còn người chúng ta đa số quá tàn nhẫn với chúng. Chúng ta có thể giết hại chúng vì mục đích khác nhau thậm chí còn giết chúng mà không có mục đích lý do gì hết. Ví dụ như một con rắn đang bò ngang đường, chúng ta liền đập chết nó vì lý do sợ nó sẽ cắn chúng ta. Vậy tại sao con rắn lại cắn chúng ta? Xin hãy xét về phía con rắn, nếu chúng ta nói vậy thì con rắn cũng nghĩ rằng Igặp con người là phải cắn vì không cắn chết họ thì họ sẽ đập chết mình. Vì con người và con vật đều muốn sống nên hãy đối xử tốt với nhau. Xin hãy suy nghĩ rồi góp ý cho mình nha. Cầu xin mọi người hãy cố gắng sống vì nhau, tha thứ,bao dung, yêu thương lẫn nhau kể cả đối với động thực vật.
" Người ích kỷ, thấp hèn là người khiến người khác đau khổ giống mình. Người rộng lượng, cao thượng là người giúp người khác vui vẻ hạnh phúc hơn bản than mình."
Người mình giúp hay tha thứ nếu 1 lần nữa làm tổn thương mình hay thậm Chí nhiều lần thì cũng hay cố gắng mà dùng tình yêu thương để đáp lại họ. Đó cũng có thể gọi là 1 cách trả thù nhưng giúp người khác sống tốt hơn. Mong mọi người mau ngộ ra được điều này rồi từ từ cố làm theo. Đó là những điều mà mình nhận ra trong 16 năm tồn tại trong thế giới này (mình năm nay 16 tuổi).
Mong mọi người cho mình xin lời nhận xét.
2 câu trả lời 2