Ẩn danh
Ẩn danh đã hỏi trong Khoa học Tự nhiênThiên văn học & Vũ trụ · 7 năm trước

ngày tận thế 21/12/2012?

có thật không thế pà kon hay chỉ la ckém j thôi?

11 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 7 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

mình nghĩ chỉ là chém thôi bạn ạ. Có khi bọn người Maya thấy làm lịch đến ngày 21/12/2012 là dài wá rồi nên không làm nữa thôi chứ ko tận thế dc đâu. mình đi xem bói ở chỗ có uy tín thì thấy bảo là mình sống đến 83 tuổi lận mà bây giờ mới có 17 tuổi thì chết làm sao được =))

• 7 năm trước

Chào bạn !

- Lịch Long Count của người Maya cho biết 21/12/2012 là ngày kết thúc 1 chu kỳ của trục Trái Đất với độ dài 26000 năm chia ra làm 2 chu kỳ Dương-Âm Âm-Dương. 13000 năm chuyển từ Dương sang Âm, 13000 năm chuyển từ Âm sang Dương.

- Mỗi 13000 năm lại chia làm 4 kỳ, mỗi kỳ có 3 Ngươn là Thượng Ngươn, Trung Ngươn và Hạ Ngươn.

- Mỗi ngươn đều có 4 thời kỳ Sanh, Trụ, Hoại, Diệt nghĩa là (Sinh ra, giữ vững, suy đồi và diệt vong).

- Thời kỳ Thượng Ngươn được xem là thời kỳ Hoàng Kim của 1 kỳ, tới Trung Ngươn thì nền văn mình bắt đầu thoái hóa, cuối cùng Hạ Ngươn thì thế giới hỗn loạn, suy đồi.

- Theo các đấng tu hành cao cho biết: chúng ta đang ở trong thời kỳ chuyển tiếp từ Hạ Ngươn 3 qua Thượng Ngươn 4. Tức là bắt đầu từ 2012 -> 2016, Trái Đất sẽ bước vào giai đoạn "Diệt" của Hạ Ngươn Chu Kỳ 3. Sau đó bắt đầu từ năm 2017 là bước vào giai đoạn "Sanh" của "Thượng Ngươn 4", thế giới sẽ được tái thành lập và phát triển mạnh mẽ cả về khoa học và tâm linh, sau đó thế giới sẽ "Trụ" được 1000 nằm từ năm 2028 -> 3028 trong sự hòa bình, thịnh vượng. Qua mốc đó thì các vấn đề lại bắt đầu...

Vậy tóm lại, chúng ta sắp đối mặt với thời kỳ thanh lọc Trái Đất lần cuối sau 26000 năm trước khi chuyển qua chu kỳ mới có tên gọi là Thời đại Bảo Bình - Aquarius Age. Và vì nó mang tính "Diệt" nên các bạn sẽ đối đầu với nhiều thảm hỏa vô cùng nghiêm trọng để trả món nợ nghiệp mà con người đã gây ra từ trước đến nay.

- Nạn xâm lược của các quốc gia lúc trước -> Các bạn sẽ bị chết do bom nguyên tử và hóa học trong cuộc đại chiến sắp tới. Trong đó Dân tộc Việt Nam thuở xưa đã có phần mở rộng lãnh thổ về phía Nam, đồng hóa anh em Chiêm Thành, Chăm Pa, Chân Lạp. Nay sẽ bị Trung Quốc "giúp" cho trả món nợ.

- Phá hoại môi trường -> Các bạn sẽ lãnh chịu hậu quả của thiên tai ập tới trong thời gian này (bão từ, động đất, sóng thần).

Đây gọi là 1 đợt tuyển sinh vào trường học mới trên Trái Đất, các linh hồn có trình độ tiến hóa cao sẽ đầu thai, hoặc trực tiếp biến đổi gen thành các giống dân mới, và sẽ thoát kiếp người làm kiếp Tiên, ngữ trên cõi Trung Giới. Các linh hồn tiến hóa thấp mà không chịu "tu hành" - "thức tỉnh" thì khả năng lớn sẽ phải bị đưa đi sang một bầu hành tinh khác để "học lại" sau khi bị chết do thiên tai, chiến tranh.

Một lời khuyên dành cho các bạn là hãy tu dưỡng đạo đức và học cách tu hành, ăn chay để thân xác nhẹ hơn, đề kháng tốt với thảm họa toàn cầu 2015. Các bạn còn sống sót thì sẽ được hòa nhập với thời kỳ Thịnh Vượng mới trên Trái Đất. Còn không sẽ phải chết rất đau đớn, sau khi sang cõi Trung giới sẽ bị ám ảnh 1 thời gian dài.

....

Lưu ý các tiên đoán không bao giờ hoàn toàn chính xác 100%, tiên đoán nào khẳng định như thế thì đó là tiên tri giả.

Tôi tóm tắt như thế, chi tiết xin liên lạc: neutral_knight_of_universe

Thân chào !

(Các) Nguồn: Forum: http://congdonganhsang.eazy.vn
  • Ẩn danh
    7 năm trước

Ngay 21/12/2101 chi la ket Thuc mot chu ki tran lich cua mot toc ngoni da tuyet Chung thoi, vao ngay nay thi cac hanh tinh trong he mat troi se xep thang hang voi nhau

• 7 năm trước

Tận thế là gì????? Là sự sụp đổ của cả vũ trụ hay chỉ của trái đất hay chỉ 1 vùng nào trên trái đất????Chắc kg có gì lớn xảy ra đâu bạn.

Mà nếu tận thế là sữ tiều diệt của cà trái đất thì tất cả đều nghẻo thì có gì quan trọng mà bàn đâu.Chết hết rồi mà.

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 7 năm trước

Hãy chờ đến ngày đó rồi sẽ rõ

• 7 năm trước

mấy bạn ở trên nói đúng đó tuy nhiên ko nên ko bỏ qua mà phải cảnh giác về môi trường .Nếu như toàn quốc trên thế giới ko giảm di lượng khí thải môi trường thì mình nghỉ tận thế cũng sẽ diễn ra trong thời gian ngắn thôi

• 7 năm trước

cũng gần đến ngày đó rồi

• 7 năm trước

Chỉ có bọn phương Tây dại mới tin cái thứ này.

• 7 năm trước

Gần đây NASA cho rằng sự kiện này là ko có thật.Vì nếu có tiểu hành tinh sắp va chạm với Trái Đất thì các nhà khoa học cũng phải phát hiện ra trước vài tháng.

• 7 năm trước

Đừng tin những lời đồn thất thiệt nha bạn,không có ngày tận thế đâu!

• 7 năm trước

Tui nghĩ sẽ ko có tận thế, có website nói lịch của người maya chỉ kết thúc 1 chu kì chứ ko phải kết thúc của thế giới, mà nếu có tận thế thì bây giờ chắc chắn sẽ có dấu hiệu.

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.