Ngoại hình xấu xí khiến người khác đối xử tồi tệ với bạn?

Hôm trước mình có đặt 1 câu hỏi bỏ ngỏ và nhận được 10 câu trả lời, sau khi đọc ý kiến đóng góp của các bạn thì đa số mọi người đều có chung nhận định là Vẻ đẹp tâm hồn phải qua thời gian để kiểm chứng, còn vẻ đẹp ngoại hình nhất thời sẽ ảnh hưởng tới thái độ của người khác tới bạn. Mình thấy khi nhìn ai đó vẻ... hiển thị thêm Hôm trước mình có đặt 1 câu hỏi bỏ ngỏ và nhận được 10 câu trả lời, sau khi đọc ý kiến đóng góp của các bạn thì đa số mọi người đều có chung nhận định là Vẻ đẹp tâm hồn phải qua thời gian để kiểm chứng, còn vẻ đẹp ngoại hình nhất thời sẽ ảnh hưởng tới thái độ của người khác tới bạn.
Mình thấy khi nhìn ai đó vẻ ngoài đẹp tất nhiên sẽ rất là thiện cảm và thu hút ngay rồi, tuy nhiên những người có duyên dù ngoại hình không bắt mắt nhưng cũng sẽ làm người đối diện cảm thấy bị thu hút. Ok vậy là nếu ngoại hình xấu sẽ bị nhiều người lấy đó làm tâm điểm để chêu chọc, cười nhạo?
Vậy các bạn nghĩ sao? Đối với những người không may mắn được đẹp thì phải làm thế nào? Và những người coi trọng hình thức đẹp, chế giễu coi thường người xấu xí?
Lưu ý: mình đang muốn bàn về ngoại hình như là ( khuôn mặt , dáng người, da, tóc ) chứ ko phải bàn về hình thức ( như cách ăn mặc, thần thái.. ) nhé, vì câu hỏi hôm trc có vài bạn đi lạc đề
Câu hôm trước đây : http://vn.answers.yahoo.com/question/index?qid=20121215053812AAGRjsY
11 câu trả lời 11