Tôi phải làm sao đây khi iu đơn phương?

Tôi định viết lên facebook nhưng sợ bạn bè mình đọc được và nhất là người ấy. Nếu anh ấy biết được thì tình cảm bạn bè cũng không còn. Tôi là người đồng tính, tôi làm việc trong cty chung với một bạn đồng nghiệp nam khác. Tôi đã lỡ yêu người nhưng ko dám nói vì người ta không phải là Gay. Tôi muốn iu để được iu... hiển thị thêm Tôi định viết lên facebook nhưng sợ bạn bè mình đọc được và nhất là người ấy. Nếu anh ấy biết được thì tình cảm bạn bè cũng không còn. Tôi là người đồng tính, tôi làm việc trong cty chung với một bạn đồng nghiệp nam khác. Tôi đã lỡ yêu người nhưng ko dám nói vì người ta không phải là Gay. Tôi muốn iu để được iu nhưng tình iu chân chính ko bao giờ có. Tôi đau khổ, mệt mỏi, nãn lòng. Tôi hận kiếp sống làm người nửa nam, nửa nữ. Tôi không có quyền lựa chọn số phận của mình. Tôi đã khóc rất nhiều, hy vọng một ngày nào đó, cái ước mở nhỏ bé của tôi được một người iu thương mình và mình iu thương họ. Nhưng có bao giờ mộng ảo thành thật đâu. Tôi mệt mỏi quá số phận cay nghiệt của kiếp người. Rơi vào nỗi đau khổ tột cùng tôi phải chịu đựng ngày này qua ngày khác. Nhìn người iu mà ko nói đc gì. Ko dám nói. Nếu 1 người nữ iu 1 người nam thì nếu ng nữ đủ can đảm cũng có thể biểu lộ tình cảm của mình. Còn 1 người là Gay iu 1 người nam thì phải nói làm sao?
10 câu trả lời 10