Mọi người trong box bạn bè vào đây giúp mình với?

HƠI DÀI NHƯNG CÁC BẠN HÃY ĐỌC VÀ GIÚP MÌNH : Hôm ấy tiết GDCD,tự nhiên mình thấy có 1 chiếc máy tính cầm tay ở trên bàn mình, ko biết là của đứa nào,định hỏi mấy đứa ngồi cạnh xem thì lúc đó cô giáo đang đọc đề GDCD để kiểm tra, lúc đó mình cũng phải vội chép đề cho kịp để làm nên k hỏi chiếc máy tính đó là của... hiển thị thêm HƠI DÀI NHƯNG CÁC BẠN HÃY ĐỌC VÀ GIÚP MÌNH :

Hôm ấy tiết GDCD,tự nhiên mình thấy có 1 chiếc máy tính cầm tay ở trên bàn mình, ko biết là của đứa nào,định hỏi mấy đứa ngồi cạnh xem thì lúc đó cô giáo đang đọc đề GDCD để kiểm tra, lúc đó mình cũng phải vội chép đề cho kịp để làm nên k hỏi chiếc máy tính đó là của ai, hình như lúc đó phản xạ nên THUẬN TAY BỎ CHIẾC MÁY TÍNH VÀO HỌC BÀN của mình rồi tiếp tục chép đề k suy nghĩ gì cả, lúc làm xong thì mình nộp bài rồi xách cặp ra về. T__T quên mất là có chiếc máy tính đang ở dưới học bàn mình.

Ko ngờ cái máy tính cầm tay đó là của cái con lớp trưởng ngồi sau lưng mình,nó mượn của cái con bạn của nó học khác lớp. Ngày hôm sau lên lớp nó hỏi mình có thấy máy tính của nó ko,nó bảo nó bị mất máy tính.Mình bảo là ko, rồi mình cũng buồn cho nó, cũng vì có ý tốt muốn giúp nó tìm ra manh mối thì mình kể cho nó chuyện hôm qua. :(

Bây giờ thì nó bảo mình phải đền lại 1 nửa số tiền của chiếc máy tính đó với nó để trả lại cho con bạn của nó.Chiếc máy tính đó là máy bạn nó mới mua cho nó mượn, giá là 270.000. Mình k biết phải làm sao nữa, mình chỉ có ý tốt muốn giúp nó nên mới nói như vậy, biết thế thì lúc trước mặc kệ nó cứ bảo là ko biết, k nhìn thấy cho khỏe, để giờ cũng ko phải phiền phức như thế này.

Các bạn thử nghĩ xem, tự nhiên có chiếc máy tính nằm trên bàn mình, mình đâu có mượn của nó, nếu mình mượn của nó, để giờ mất thì mình cũng chấp nhận đền lại cho nó ko chút hối tiếc. Nhưng đằng này lại là khác, chiếc máy tính chả liên quan gì đến mình, giờ mất thì bảo mình phải đền lại tiền cùng nó. Nó còn bảo SAO MÌNH NHÌN THẤY THÌ KO ĐỂ LẠI CHỖ CỦ, Ở TRÊN BÀN ĐI MÀ LẠI BỎ DƯỚI HỌC BÀN ĐỂ KO AI NHÌN THẤY.Nó nói cuối tiết nó biết nó mất máy nên có tìm nhưng k có.

Các bạn có thấy chuyện này vô lí ko????Mình thấy hết sức quá bức xúc. Bây giờ thì phải làm sao? giờ chuyện cũng đã lỡ rồi, mặt khác mình lại ko muốn giữa mình và nó có mâu thuẩn, đằng này nó lại là lớp trưởng.!

Mong các bạn suy nghĩ giúp mình, giờ mình phải làm sao, đền 1 nửa cho nó hay là ko đền, nếu ko đền thì phải nói làm sao cho nó hợp lí, có lí chút để mình và nó k có mâu thuẫn??? Bây giờ chiếc máy tính cũng bị mấy anh chị 11 lấy rồi, nó nói nó có đến hỏi mấy anh chị 11 ngồi chỗ gần đó có thấy máy của nó ko nhưng mấy anh chị đó nói là ko thấy Chắc chắn thấy nhưng bỏ túi mất rồi chứ còn đâu, dại gì mà trả lại. Nói thật mình thì ko có cái tính đó,nếu mình thấy thì mình sẽ tìm và trả lại ngay, mình cũng đã bị mất máy tính 1 lần, vừa xin mẹ tiền để mua lại, bị mẹ nói lên nói xuống là ko biết giữ gìn của cải.. Nhưng giờ nếu xin mẹ tiền để đền lại cho nó thì chắc mẹ sẽ mắng mình chết. T_T

:((( giờ phải làm sao ? Mình đúng là quá ngốc khi kể lại chuyện cho nó như vậy, có ý tốt bây giờ lại rắc phiền hà vào thân
Cập nhật: Chị @ APU : nếu nói vậy có làm mất lòng nó, ? sợ từ nay ko chơi vs nó nữa :((
Cập nhật 2: Đồ cái con lớp trưởng ích kỉ, lên chức chả ai đồng tình rồi >''<
12 câu trả lời 12