Đời cho ta nhiều thứ để làm ta biết sợ .....?

... cho ta cuộc sống để ta sợ cái chết ...
... cho ta hạnh phúc để ta sợ đau khổ ...
... cho ta tiền bạc để ta sợ nghèo đói ...
... cho ta sức khoẻ để ta sợ bệnh tật ...
... và cho ta một ai đó để ta sợ cảm giác mất đi ...
Vì thế khó mà tìm được sự tĩnh tâm và hạnh phúc thật sự phải không mọi người ?
Cập nhật: @Nguyen
Cảm ơn bạn !
Cập nhật 2: @ Chịp
Cảm ơn bạn, đúng là lo sợ tùm lum cả ^^. Chúc bạn luôn vui !
Cập nhật 3: Anh bạn @
Đã lâu roài không gặp. Cảm ơn ý kiến của bạn. Bài thơ tháng trước của mình làm hay chứ hả ^.<.
Chúc bạn vui khỏe và làm việc thuận lợi nhé !
Cập nhật 4: @Nghĩa Cảm ơn ý kiến của bạn, nhưng bạn ko thể nói "Đó là ngụy biện cho sự thiếu tự tin của những ai đồng ý " với ý kiến của mình Bạn gái bạn mới học lớp 9 mà bạn nói sống cùng bạn như vk Ck. . . à mà đó là quyền tự do của bạn mình ko tiện xen vào. Mình ko nói đến chiến tranh gì cả, cũng ko nói chửi gì ở... hiển thị thêm @Nghĩa
Cảm ơn ý kiến của bạn, nhưng bạn ko thể nói "Đó là ngụy biện cho sự thiếu tự tin của những ai đồng ý " với ý kiến của mình
Bạn gái bạn mới học lớp 9 mà bạn nói sống cùng bạn như vk Ck. . . à mà đó là quyền tự do của bạn mình ko tiện xen vào. Mình ko nói đến chiến tranh gì cả, cũng ko nói chửi gì ở đây. . .bạn lạc đề roài !
Cập nhật 5: @CHARLOT
Cảm ơn bạn, ý kiến của bạn thật sâu sắc
Cập nhật 6: @ nhu pham
Cảm ơn bạn, đúng thế ạ !
Cập nhật 7: Chị hoàng hôn !
Cảm ơn chị ạ, quy luật cuộc sống thật là khắc nghiệt . . . phải biết trân trọng những thứ trước mắt trước khi trở về các bụi. Chúc chị vui khỏe !
Cập nhật 8: @Abc
Cảm ơn ý kiến của bạn nhiều nhé. Chúc bạn luôn vui !
Cập nhật 9: Chị Moon: đúng thế chị ạ. . . Chúc chị luôn vui chị nhé !
Cập nhật 10: Anh Chí Lâm : Cảm ơn anh đã phát hiện thêm những thứ được và mất thật hay để bổ sung vào cho đầy đủ. Chúc anh luôn vui nha !
10 câu trả lời 10