Những người bạn ở thế giới ảo này có quan trọng với bạn không?

Một câu hỏi tự đáy lòng, mong nhận được sự chia sẻ của mọi người.
Cảm ơn tất cả.
Cập nhật: Hì, hôm qua nhận được mail một người bạn ảo, người mình quen từ khi bắt đầu biết dùng yhđ (do mình càm ràm làm phiền nên họ mới hồi âm). Nội dung mail cũng không có gì gay gắt, chỉ là lời tạm biệt với mạng ảo để chú tâm vào đời sống thực. Mình không thấy buồn vì nội dung mail, trước giờ mình vẫn tôn trọng quyết... hiển thị thêm Hì, hôm qua nhận được mail một người bạn ảo, người mình quen từ khi bắt đầu biết dùng yhđ (do mình càm ràm làm phiền nên họ mới hồi âm). Nội dung mail cũng không có gì gay gắt, chỉ là lời tạm biệt với mạng ảo để chú tâm vào đời sống thực. Mình không thấy buồn vì nội dung mail, trước giờ mình vẫn tôn trọng quyết định của các bạn, có thực mới vực được đạo, ngoài cuộc sống thực kia còn nhiều điều cần ta hơn phải không ạ?
Chỉ buồn vì cách xưng hô của bạn với mình như người xa lạ, lời lẽ khách sáo, lạnh lùng. Lẽ nào để cắt đứt với thế giới ảo nên phải dửng dưng vậy, hay là vì những người bạn trên mạng này không là gì, chưa từng là gì với họ. Bỗng thấy mơ hồ về tình bạn trên mạng quá, có khi nào lúc vui ta là bạn, chán rồi ta thành hòn đá cản lối… Vậy thì ta còn vào mạng làm gì nữa, khi mà tình bạn trên này còn khắc nghiệt hơn cả ngoài đời …
24 câu trả lời 24