Tuy tham gia Yahoo hỏi đáp nhưng tôi không thể không nói ra những mặt tệ hại của YHĐ?

Xin đưa ra dẫn chứng==>cụ thể đây là box tâm lý nhưng tôi tự hỏi có ai là những nhà tâm lý,hoặc triết gia tham gia giải đáp cho các mem không?đáng lý ra thì sao mỗi câu hỏi khi đã giải đáp thì phải có đáp án phụ của các nhà tâm lý cho các mem tham khảo,chỉ có như thế mới gọi là tâm lý học.

Thứ hai:khi đang các câu hỏi có ít nhiều @ hay coppy nguyên văn một câu triết lý hay ngạn ngữ của các tác giả ra mà đăng cứ như là của chính họ,xin nói thật như thết mới nhục làm sao,làm như thế có khác chi tự chà đạp lên nhân phẫm và tự hạ thấp bản thân mình.tại sao không ghi rõ là Sưu Tầm hay Coppy cho rõ ràng thanh bạch.

Đôi dòng góp ý về box tâm lý,ai có ý kiến xin đóng góp.tôi là vậy thấy sao nói vậy có gì mạo phạm đến ai thì miễn cho câu xin lỗi.

Cập nhật:

.@ ếch tôi không nói là không đc đưa những câu ấy ra bàn luận,vì những câu triết lý là rất hay rất thực tế nhưng là của người ta,bạn hiểu thế nào về câu "có công mà không được hưởng"nếu post câu của người ta lên thì nên dùng câu mở là "tôi từng nge,hoặc là đâu đó tôi đã đọc được câu này..."

bạn hiểu thế nào về bản quyền và xâm phạm bản quyền.

Tôi chúa ghét những người biết mình sai hoàn toàn mà còn hô hào la hét...

14 Câu trả lời

Xếp hạng
  • Nhung
    Lv 6
    7 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

Tôi dòng ý với quan điểm của bạn hãy cho câu trả lời của tôi là hay nhất nhé! Tôi mới tham gia nên chưa có nhiều kinh nghiệm nên bạn hãy thông cảm cho tôi nha! tôi không phải là chuyên gia tâm lý, trình độ của tôi có thể không bằng bạn nhưng tôi có được tấm lòng muốn giúp đỡ bạn chứ không phải trả lời cho xong để lấy điểm và nâng cấp, bạn có chắc chắn rằng mình chưa có 1 lần như vậy không? Tôi cũng là người rất thẳng thắn có gì nói đấy, chuyên gia cũng có mặt hạn chế của nó không phải cái gì họ cũng biết đâu bạn, có khi những gì họ biết chúng ta không biết nhưng có nhẵng cái mà chỉ chúng ta biết thôi, việc copy lại bản quyền của người khác chỉ nhằm mục đích tham khảo thôi bạn ah, mấy ông chuyên gia tâm lý kia giờ này không biết đang ngồi nhậu nhẹt ở quán nào rồi? Nhưng tôi Trần Nhung tôi vẫn ngồi đây chia sẻ cùng bạn điều đó cho thấy tôi hơn họ rất nhiều rồi bạn ah, họ mà trả lời cho bạn chỉ 2 dòng là xong, tôi đã từng tham gia nhiều chương trình và được họ trả lời như vậy rồi bạn ah, mình không thể trông chờ vào họ được gì đâu, bạn cứ đang bài lên đây mỗi người 1 ý kiến đóng góp sửu chữa bổ sung cho nhau còn hay hơn họ đó bạn ah.

Chúc bạn thành công trong cuộc sống nha! TÔI YÊU BẠN NHIỀU!

• Ẩn danh
    7 năm trước

Có một câu như thế này này...

Người tầm thường thì thích sưu tầm những câu danh ngôn của bậc vĩ nhân..

Bậc vĩ nhân thì làm theo những câu danh ngôn ấy...

Có mấy người là bậc vĩ nhân hả...

Câu 1 thì ko có ý kiến nhưng câu 2 thì góp ý chút:

Ko phải tùy tiện đưa ra câu hỏi thế đâu: Mình đưa câu hỏi ra cho người khác đọc và ngẫm dù rất ít nhưng mà có còn hơn ko.. lẽ nào vừa đăng câu hỏi thì ghi thêm vào đó là sưu tầm trên mạng à....

Hỏi vớ vẩn...

Thế vì sao những người khác đưa triết lý danh ngôn của họ lên mạng, chỉ cho vui à....Họ làm thế là Để cho người khác họ đọc và thấu hiểu chứ ko phải chỉ là phô trương như chú nói đâu

• 7 năm trước

Haiza.... cái nào cũng có mặt có lợi và mặt có hại..

Ý kiến này cũng vậy, nó không hoàn toàn đúng...

Box tâm lý học , nơi để mọi người trao đổi với nhau về những vấn đề cuộc sống... hay nói đại khái... cả cái yhđ này là nơi giải trí...

Thay vì hằng giờ ngồi lê đôi mách ngoài đời, thì người ta giành thời gian thư giản để vào đây, nói cho nhau nghe những gì họ biết...

Thiệt ra cái gọi là "Nhà tâm lý".. t nghĩ là những người bạn với nhau mà thôi... mem nào dù lớn hay nhỏ, già hay trẻ họ vẫn đối xử với nhau bằng cả tấm lòng mà.. ^_^

Còn vụ Cop danh ngôn.... ừm... hình như t cũng nằm trong diện đó.. nhưng hầu hết t đều có thể (st)....

Tuy nhiên, danh ngôn là những điều mà người ta muốn chia sẻ thôi...

Câu hỏi box tâm lý nó hầu như khác hoàn toàn với những box khác... Người đặt ra câu hỏi đã biết câu trả lời nhưng vẫn muốn sự đồng tình, chia sẻ của mọi người...

Danh ngôn đúc kết từ kinh nghiệm thực tiễn... chẳng ai có công cả.... nếu nó được "tạo" ra mà không ai tiếp nhận thì cũng bằng không thôi.. :)... ta đừng quá quan tâm nó làm gì nhỉ. ? :D

Đó là ý kiến của mem trong câu hỏi!

Xin chào! ^_^

(Các) Nguồn: NT HN
  • 7 năm trước

Hàng miễn phí, có mà dùng là tốt rồi. Đâu dám đòi hỏi này nọ nữa. Phỏng ạ?

Gọi tổng đài 1080 cũng gần 2k 1 cuộc đấy, chưa kể là di động còn đắt hơn.

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 7 năm trước

Tôi đã đọc rất kỹ câu hỏi của bạn và tôi cũng nghiệm ra rằng: bạn đang có một ý tưởng hoàn thiện hơn Yahoo hỏi và đáp đang có, tức là mỗi mục đều có những chuyên gia bảo trợ góp ý về chuyên mục như box "Ẩm thực" chẳng hạn, còn nếu là copy một điều gì đó thì phải có dẫn chứng và nguồn gốc cụ thể, mà phần này đã được ghi vào nguyên tắc cộng đồng rồi, đúng không?

• VY
    Lv 7
    7 năm trước

Kén chọn thì không có thứ ta cần, ở đây mọi thứ đều free có rác có vàng, dùng được thứ gì thì lựa mà dùng, thứ nào dùng không được thì cho qua, đừng có chửi nhau là tốt rồi.

• 7 năm trước

Chiên da tâm lí thứ xịn hem ai thèm xía dô đây đâu bạn ơi ! Tay ngang bọn mình cứ thải mái phét nhau cho dzui,đừng có mà văng tục thô lổ là được roài,hơi đâu mà than phiền. Đồ miễn phí thì chớ nên kén chọn.

• Thang
    Lv 5
    7 năm trước

vậy thì off....

• Ẩn danh
    7 năm trước

Cái gì cũng vậy luôn có hai mặt, chỉ có cái mặt nào mạnh hơn mà thôi.

Câu hỏi không trả lời chỉ nói vài ý nhỏ: khi vui hay buồn gì đấy, người ta có thể viết bằng lời, hay dùng lời ca để nói lên tâm sự...đó cũng là tâm lý. Nên nơi này có ca cũng k gì gọi là vi phạm ( nhân có đọc một câu hỏi nghe @ bảo đây không phải box ca hát...thiết nghĩ có đôi lời suy nghĩ)

• 7 năm trước

nguoi dac cau hoi.nguoi tra loi

la trao doi y kjen.va tham khao them thoi

chu kg aj la nha tu van dau.

mjnh kg co y kjen.

mjnh lam theo nhug j mjnh co the!

chua suu tam cua aj.ok

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.