Mình cần giải đáp gấp để thấy rằng mình đã cố gắng hết sức rồi, nhưng sự việc lại xảy ra ngoài ý muốn?

Tại hạ tình cờ đi ngang qua chốn này! Thấy các vị huynh đệ cùng các tỉ muội xôn xao bàn tán, bèn mạn phép ghé vào cho thoả lòng soi mói. Giật mình, kinh ngạc khi thấy lời nói của các vị vô cùng sắc bén, ngôn ngữ truyền cảm, thiết nghĩ Độc Cô Cầu Bài,ngày xưa có đội mồ sống dạy cũng phải nể sợ. Nay xuất hiện thêm... hiển thị thêm Tại hạ tình cờ đi ngang qua chốn này! Thấy các vị huynh đệ cùng các tỉ muội xôn xao bàn tán, bèn mạn phép ghé vào cho thoả lòng soi mói. Giật mình, kinh ngạc khi thấy lời nói của các vị vô cùng sắc bén, ngôn ngữ truyền cảm, thiết nghĩ Độc Cô Cầu Bài,ngày xưa có đội mồ sống dạy cũng phải nể sợ. Nay xuất hiện thêm nhiều anh hùng bàn phím như thế này khiến cho tại hạ mở mang tầm mắt, học hỏi được nhiều điều. Nếu các vị huynh đệ đây không cảm thấy phiền nhiễu thì với 1 cú Click chuột, chúng ta hãy kết nghĩa bàn thờ, à không...bàn đào! Ngày hôm nay được gặp các vị huynh đệ, cùng tỷ muội ở đây cũng là phước cho tại hạ.
Xin hãy nhận của tại hạ 1 like gọi là để kết nghĩa thâm giao!
Mình cũng có câu hỏi này mong các bạn hết sức giúp đỡ!
Cách đây 5 ngày, hôm đó trời nắng nóng k hiểu vì lý do gì mà cây rơm nhà mình bị cháy, trong lúc hoản loạn mình cầm điện thoại và gọi 114, nhưng thật xui xẻo khi điện thoại của mình bị hỏng nhà cũng k còn ai ở nhà, vội quá k kịp suy nghĩ mình liền gọi 113 và nhờ họ gọi 114 hộ cho tất cả là vì điện thoại mình hỏng đâu không hỏng lại hỏng mất phím số 4 thế là k gọi được.
Trong lúc gọi cs 113 mình phải cố gắng thuyết phục họ là đt bị hỏng số 4 cũng may mà họ chấp nhận nều không sẽ bị phạt hành chính đó, sau khi cs 114 đến và dập được lửa thì cây rơm đã bị cháy gần hết trước đó còn nguyên vẹn.
Đã vậy mà khi bố mẹ mình về lại còn mắng mình nữa chứ, bảo mình ở nhà không biết trông cây rơm, trời đất cây rơm kia quan trọng hơn mình đó! Theo các abnj thì bố mẹ mình có lên mắng mình không? Mình đâu phải lúc nào cũng đứng ở cây rơm mà trông chứ!
Cảm ơn các bạn nhiều nha!
11 câu trả lời 11