Mình đang bế tắc trong cuộc sống gia đình, xin các bạn giúp mình?

Gia đình mình ai nhìn vào cũng nói hạnh phúc, giàu có, có chỗ ăn chỗ để. Đúng là vậy nhưng mình ko cảm thấy hạnh phúc tí nào, ba mình là nhà báo, đã nghỉ hưu, ngày nào cũng ngồi mấy vi tính suốt ngày chỉ trừ lúc ăn và ngủ, rất ít khi nói chuyện với mình, cũng được đi vì mình đã quen từ nhỏ. Còn mẹ mình, lúc nhỏ rất... hiển thị thêm Gia đình mình ai nhìn vào cũng nói hạnh phúc, giàu có, có chỗ ăn chỗ để. Đúng là vậy nhưng mình ko cảm thấy hạnh phúc tí nào, ba mình là nhà báo, đã nghỉ hưu, ngày nào cũng ngồi mấy vi tính suốt ngày chỉ trừ lúc ăn và ngủ, rất ít khi nói chuyện với mình, cũng được đi vì mình đã quen từ nhỏ. Còn mẹ mình, lúc nhỏ rất dịu dàng, thương mình, nhưng từ khi mẹ mình biết đến đánh tennis thì thay đổi, mẹ mình từ đó rất ít nói chuyện với mình, trở nên cộc cằn, rất ít khi ở nhà, về nhà thì lúc nào cũng gọi điện thoại nói chuyện, nói một lần gần 1h đồng hồ. Mình là một người sống khép kín, nội tâm, là con trai, mình có rất ít bạn bè và ko có một người bạn thân nào cả, do mình thấy những người bạn mình xem là bạn thân thì ko coi mình là bạn thân, chỉ biết lợi dụng mình mà thôi. Nên mình ko tâm sự với ai được cả, về nhà thì chả ai nói chuyện với mình, bạn bè thân thì chả có một ai, nên mình gần như là trầm cảm. Hôm nay là một ngày tồi tệ,mình lúc trước khi đi chơi Đà Lạt thiếu một người cô 850k, mà khi về thì chỉ nói 500k, mình tính để dành 350k để trả cho người ta, do lúc đó mẹ mình hay nói với mình là hết tiền, và khi đủ, mình để trong hộp tủ, thì mẹ mình lại lấy đi 500k, mình biết nhưng ko nói do mình có nói thì mẹ mình cũng chối, mình chắc chắn do đã nhiều lần rồi, tối hôm nay, người cô đó đòi tiền, thì mẹ mình trả, rồi hỏi mình tại sao thiếu 850k mà chỉ nói là thiếu 500k, thì mình nói là nghe mẹ nói hết tiền thì chỉ dám xin 500k, sự việc vỡ lỡ thì khi về nhà vì lòng tự ái đã lấy dao ra đe dọa giết mình, nói muốn giết mình lưỡi, dao đưa trước mặt mình, lúc đó lòng mình chợt thấy buồn tủi, thầm nhủ ước j mẹ mình giết mình luôn nhỉ, sống một cuộc sống ko có bạn bè, gia đình thì như thế thì sống làm j nữa. Nhưng đe dọa vẫn chỉ là đe dọa, khi đó mình lòng mình đau nhói, thật sự đau đấy, một người mẹ đã muốn giết con mình thì chắc ko phải là mẹ con nữa đâu, bây giờ mình đang rất đau khổ, mình thật sự đang nghĩ đến cái chết, phải giải quyết như thế nào đây khi mình nói chuyện với mẹ mình về những điều mình thấy ko vừa lòng thì mẹ mình chửi mình hỗn láo, chó đẻ..., mẹ mình luôn cho mẹ mình là đúng, mình đang cần một người bạn để nói chuyện, để tâm sự, cần môt người bạn thật sự, là con gái thì càng tốt vì mình nghĩ con gái tâm lí hơn, và bạn nào hãy cho mình cách giải quyết đi, bấy giờ mình stress lắm rồi, lúc nào cũng nghĩ đến cái chết, xin các bạn đấy, lòng mình tổn thương lắm rồi
7 câu trả lời 7