Sau khi chết người ta sẽ đi về đâu.....?

nơi nào gọi là thiên đường, nơi nào gọi là địa ngục, có thật là sau khi chết linh hồn sẽ tách ra khỏi thể xác, có thật là sau khi chết ta sẽ gặp lại được những người đã khuất? ....

.

.

.

.

.

bạn nào chết rồi trả lời giúp mình với ._____.

11 Câu trả lời

Xếp hạng
  • Ẩn danh
    6 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

bn thử lên google tìm hiểu thử xem, với mấy cái kinh phật đó bn, nói chung vấn đề này ko biết có hay ko , riêng mik thì mik ko tin cho lắm, mà cứ tin đi cho bớt sợ chết xíu hén bn =)) mà chắc chết là hết, con người lại quay về với cát bụi....

p/s: nếu mà mik chết rồi thì làm sao ngồi ở nhà gõ bàn phím trả lời bn dc ♉( ̄▿ ̄)

• 6 năm trước

Về với đất Mẹ ! Thật sự giữa sự sống và cái chết chẳng có gì để làm ta phải lo sợ . Hãy cứ sống và sống với chính bản thân mình cùng lòng yêu thương chân thật !

• 6 năm trước

tui mới chết nè

hóa ra sau khi chết, cái hồn bay ra khỏi xác rồi luôn đi lang thang khắp nơi, xung quanh những người còn sống mà họ ko hề hay biết!

• cong giao' thien chua' chua' troi` tin rang ho se~ ve nuo'c chua' cua? ddao CG

nguoi Phat giao' tin rang ho ve coi cuc lac, tinh ddo

nguoi ton giao' nao` thi` co' thien dduong`, hay coi~ vinh~ cuu?, song hoa`i cua? rieng TG ddo'

tuong tu. voi' ddia nguc.

suy ra, khong thuc su co' thien dduong `lan ddia nguc.

vi` neu ta tin, thi ta lai. fai? tin rang co' nhieu TD lan nhieu DN kha'c nhau theo tung` ton giao'.

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 6 năm trước

Ukm , chắc thế nhưng nói cho mà biết mik còn sống chứ chưa chết đâu nha !

Linh hồn của những người đã mất sẽ xuống địa ngục nhưng ai làm ăn chân chính khi còn sống thì sẽ làm tiếp công việc của mik khi trên hạ giới , còn ai ác độc thỳ phải làm nô lệ , làm đầy tớ , bị đắp mặt nạ nung trong lửa mới ra lò và dội nước rửa tội ác( ai mà ác quá ư là ác thỳ sẽ ko có linh hồn , đúng hơn là linh hồn sẽ bị Diêm Vương thiêu trụi á á ! )

• Ẩn danh
    6 năm trước

mình chết hoài chết củng như mình đang mơ vậy hồn mình đi khắp nơi,do mình chưa tới số,chỉ gặp người đang sống thôi ! khi mình trở vào xác thì mình cảm thấy rất lạnh lạnh lắm mà mình bị như thế hoài thật đó.

• 6 năm trước

Sau khi chết con người chia thành 2 loại:Nếu trên trần giang bạn làm nhiều việc thiện , việc tốt thì sau khi chết linh hồn của bạn sẽ lên thiên đàng, còn nếu bạn làm việc xấu thì sau khi chết bạn sẽ xuống địa ngục . Khi con người chết thì linh hồn sẽ rời khỏi xác.

• Ẩn danh
    6 năm trước

cái đó có người chết mới biết được ..

• 6 năm trước

neu ban muon biet thi ban chet thu di roi biet lien

• 6 năm trước

Có nhiều câu chuyện ở quê mình mà người chết đi sống lại hay mơ về cõi âm, gặp những người đã khuất. Mình vẫn tin là nó có thật...

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.