Có chị em phụ nữ nào phản đối câu này không nhỉ ?!?

`
Tôi thích 1 người đàn ông không tiền, hơn là có tiền mà không có đàn ông. (Themistocles)

.
Cập nhật: *** Bác misa I thật là thẳng thắn. *** TN Anh : Hoan hô bạn góp í, nhưng vì bạn là nam nên í kiến của bạn được tôi hoan ngênh mà không có gì để nói. *** Bác quehuong : Chuẩn, nhưng vế đầu nói rõ rồi : đó là 1 người ĐÀN ÔNG không tài sản ! túi rỗng ... còn ở vế thứ hai của bác thì bây giờ nhan nhản chuyện quý bà... hiển thị thêm *** Bác misa I thật là thẳng thắn.

*** TN Anh : Hoan hô bạn góp í, nhưng vì bạn là nam nên í kiến của bạn được tôi hoan ngênh mà không có gì để nói.

*** Bác quehuong : Chuẩn, nhưng vế đầu nói rõ rồi : đó là 1 người ĐÀN ÔNG không tài sản ! túi rỗng ... còn ở vế thứ hai của bác thì bây giờ nhan nhản chuyện quý bà mua vui !!! hê hê ...

*** Cảm ơn cô nương Violetbaongoc đã ghé thăm câu hỏi này. Không dám tranh cãi với quý cô đâu, nhưng có những bước đời của đàn ông, tính sai nước cờ trở thành thất cơ lỡ vận là thường.
Và nói thật, cũng có nhiều phụ nữ vì lí do gì đó, rất thành công về tiền bạc nhưng chẳng có đàn ông nào quanh mình, lâu lâu có thèm đành gọi trai bao !!!
https://www.google.com/search?client=ope...

Chúc Violetbaongoc luôn vui nhé.
Cập nhật 2: *** Bác Han hôm nay trổ tài sáng tác truyện hay quá, cảm ơn bác đã sáng tác ngay trong câu hỏi này một câu chuyện rất thú vị ! *** Em Can : Chớ dại em à ! anh là khố rách áo ôm thứ thiệt đó ! Mà sao em không vào chơi yHĐ thường ? *** Bác Sạc lô và bác ♥ Như♦Ý♣Cát♠Tường™ ♥ : Như bác TN Anh, cùng phe đực rựa nói ra... hiển thị thêm *** Bác Han hôm nay trổ tài sáng tác truyện hay quá, cảm ơn bác đã sáng tác ngay trong câu hỏi này một câu chuyện rất thú vị !
*** Em Can : Chớ dại em à ! anh là khố rách áo ôm thứ thiệt đó ! Mà sao em không vào chơi yHĐ thường ?
*** Bác Sạc lô và bác ♥ Như♦Ý♣Cát♠Tường™ ♥ : Như bác TN Anh, cùng phe đực rựa nói ra không hay :-)). Nhưng hoan hô các bác đã "mạnh dạn" tỏ bày í kiến cho phái nữ biết quan điểm nam nhi chúng ta.
Cập nhật 3: *** Bạn quehuong rất là mến : Xin đừng nhìn vấn đề ngiêm trang quá thế. Đa số các câu tôi nói trên này đều là đùa vui, vừa giúp mình vừa giúp người giải trí đấy mà, nên bạn đừng ngĩ tôi sẽ giận ... làm không khí bạn bè mất vui đi. Chỉ khi nào bàn về một vấn đề ngiêm túc thì tôi mới nói chuyện một cách đứng đắn,... hiển thị thêm *** Bạn quehuong rất là mến : Xin đừng nhìn vấn đề ngiêm trang quá thế. Đa số các câu tôi nói trên này đều là đùa vui, vừa giúp mình vừa giúp người giải trí đấy mà, nên bạn đừng ngĩ tôi sẽ giận ... làm không khí bạn bè mất vui đi. Chỉ khi nào bàn về một vấn đề ngiêm túc thì tôi mới nói chuyện một cách đứng đắn, ngiêm trang.
Nếu bạn biết tôi lâu sẽ thấy dù có chửi thẳng tôi trên này tôi cũng chẳng hơi đâu mà cãi lại. Lại càng không tốn 1 chút calorie nào để giữ trong bụng làm gì. Tôi lên đây chỉ để kết bạn với mọi người, đùa vui với nhau. Nếu tôi nhắm thấy có bạn nào dễ dãi vui tính với tôi, có thể tôi sẽ lấy tên ra để cùng mọi người cười vui. Nhưng tôi TUYỆT ĐỐI không có í xem thường ai trên yHĐ này cả.
Rất vui được bạn chia sẻ í kiến một cách chân thành, thân hữu. Và cũng thật lòng chúc bạn quehuong luôn vui, khỏe, thành đạt nhé.
Cập nhật 4: *** Bác ... cái chấm : Em rất hiểu "hoàn cảnh" của bác, đành phải chịu đựng thôi bác ạ. Tuy nhiên, bác hãy khiếu nại nhé bác, chỉ cần một lần bác được phục hồi thì kẻ bcvp cũng bị tổn thất rất nặng, có thể mất luôn khả năng xóa bài. Bác nhớ nhé.
Cập nhật 5: Cho nên bác phải ở lại vui vẻ cùng mọi người thưởng thức trò bcvp, chứ sao bác lại nói em ở lại là thế nào ?!? Bác biết việc bỏ rơi thân hữu, bạn be, đồng đội là không chấp nhận được đâu đấy !
Cập nhật 6: *** Bác HĐăng : em không dám làm bác buồn đâu, cho nên đã đọc hết bài trong câu trả lời của bác. Kể lại cho ông chú già của em, ổng nói câu chuyện đó có chỗ sai lớn là giống thạch sùng khi gặp nguy hiểm có thể tự làm đứt đuôi để thoát thân. Thế là em lên mạng tìm cho các bác một bài để các bác ... ngiên kiú... hiển thị thêm *** Bác HĐăng : em không dám làm bác buồn đâu, cho nên đã đọc hết bài trong câu trả lời của bác. Kể lại cho ông chú già của em, ổng nói câu chuyện đó có chỗ sai lớn là giống thạch sùng khi gặp nguy hiểm có thể tự làm đứt đuôi để thoát thân. Thế là em lên mạng tìm cho các bác một bài để các bác ... ngiên kiú :

http://facts.baomoi.com/2010/01/28/tại-s...
Cập nhật 7: *** Bác Vịt CL thân : Em cũng như bác, trước khi đăng câu hỏi đã đi truy tìm xem Themistocles là ai, thì tìm ra là một ông tướng ! Em cũng không cách nào xác định được ông ta có phải là tác giả câu nói của các bà này không ! Cuối cùng đành giữ nguyên văn copy được !!! Theo em hiểu thì tác giả câu nói này muốn nêu... hiển thị thêm *** Bác Vịt CL thân : Em cũng như bác, trước khi đăng câu hỏi đã đi truy tìm xem Themistocles là ai, thì tìm ra là một ông tướng ! Em cũng không cách nào xác định được ông ta có phải là tác giả câu nói của các bà này không ! Cuối cùng đành giữ nguyên văn copy được !!!
Theo em hiểu thì tác giả câu nói này muốn nêu quan điểm của mình là : chẳng thà lấy một ông chồng ngèo còn hơn giàu có mà đành chịu phòng không lẻ bóng (bối cảnh thời câu nói xuất hiện - khoảng 500 năm trước Công nguyên, thời đó đàn ông đàn bà ngĩ khác chúng ta ngày nay).
Bác thấy sao ?
14 câu trả lời 14