Có 1 chút lo lắng..............?

Năm hết tết đến lại thấy mang trong lòng nhiều tâm sự, tình cờ xem lại 3 điều ước mà năm ngoái mình đã ước trên yahoo, quả là không có điều nào được thành hiện thực, thậm chí điều mình sợ nhất đã xảy ra. Haizz, năm vừa rồi quả là 1 năm khủng khiếp nhưng cuối cùng thì cũng lếch được đến ngày hôm nay, dù rằng chẳng... hiển thị thêm Năm hết tết đến lại thấy mang trong lòng nhiều tâm sự, tình cờ xem lại 3 điều ước mà năm ngoái mình đã ước trên yahoo, quả là không có điều nào được thành hiện thực, thậm chí điều mình sợ nhất đã xảy ra. Haizz, năm vừa rồi quả là 1 năm khủng khiếp nhưng cuối cùng thì cũng lếch được đến ngày hôm nay, dù rằng chẳng có 1 chút hài lòng với cuộc sống hiện tại và không có gì có thể đảm bảo cho tương lai. Thôi thì cứ sống, thôi thì cứ đối mặt, giờ thì chẳng sợ gì cả, ông trời có ngon thì quật ngã tôi đi, chả sợ.
Haizz, lại 1 năm nữa, lại thêm 1 tuổi mới, giật mình nhìn lại mới biết mình cũng chẳng còn bé bỏng gì, dù sau thì cũng đã là 1 đứa sinh viên 21 tuổi, cũng ko còn thường xuyên mơ mộng mấy chuyện tình cảm trong phim Hàn giống như hồi lúc trước nữa (dù rằng thình thoảng cũng còn mơ 1 chút), mà dạo gần đây lại hay suy nghĩ về tương lai, hay nói xa hơn là chuyện gia đình. À, nói vậy ko có nghĩa là mình muốn lấy chồng sớm gì đâu, theo kế hoạch tự lập là vào khoảng 28 - 30 tuổi thì lúc ấy chuyện lập gia đình mình mới suy nghĩ lại. Tình hình là trước giờ mình cũng chẳng để ý gì đến vấn đề này, nhưng gần đây lại thấy có vài đứa bạn cùng tuổi với mình bỗng dưng lên xe hoa nên mới giật mình nhận ra ở tuổi mình người ta lấy chồng đc rồi đấy. Nghĩ lại thì thấy mình có chút bất thường, tình hình là mình chưa từng có 1 mảnh tình vắt vai, nhiều đứa bạn nói mình ế rồi. Mà đúng là ế thật, con nít bây giờ cấp 1 thôi là biết yêu rồi còn gì. Mình thì đó giờ chưa bao giờ bị chuyện tình cảm ràng buộc, cũng ko phải là ko được ai thích, xét về ngoại hình thì mình cũng ko đến nỗi tệ (nhiều người nhận xét là xinh). Vấn đề có lẽ là do tính cách nghiêm túc và lạnh lùng như tảng băng nên ko tên con trai nào dám tiếp cận, trong các mối quan hệ và trong danh sách bạn bè của mình ko hề có tên 1 đứa con trai nào, nói chung là rất ít tiếp xúc với người khác giới, vấn đề này làm mình thấy mình ko đc bình thường sao ấy. Giờ thì ko sao nhưng nếu suy rộng hơn thì trong tương lai nếu cứ tiếp tục như vậy thì xác xuất mình trở thành bà cô ế chồng là rất cao. Haizz, cuối năm đúng là có nhiều thứ để lo, làm sao đây, làm sao đây, làm sao đây?
Cập nhật: @ Qua khu chi la: có đúng là em mới học lớp 8 hông đó? Em mà ko nói chị cũng ko biết. Con nít bây giờ thông minh và suy nghĩ chững chạc ghê, cám ơn em, lần sau nhớ gõ chữ dễ đọc hơn 1 chút nha ^^
Cập nhật 2: @ Poisons: Đâu có, tiêu chuẩn của mình đâu có cao đâu? Với lại mình cũng ko có tâm lí nữa, thường tụi con trai nghĩ cái gì trong đầu mình đâu có biết =.=. Nếu vậy thì bạn cũng vào box này mà, chắc cũng có tiêu chuẩn cũng cao lắm hả? Cả @ Vô Vi nữa, đâu có đâu.
Cập nhật 3: @ Cô gái đến từ hôm qua: Ok. Nhớ nha. Hehe
Cập nhật 4: @ Le Beau Temps: Cám ơn chú đã giới thiệu cuốn sách đó, có dịp con sẽ đọc.
Cập nhật 5: Rất cám ơn các bạn đã chia sẻ và tư vấn.
11 câu trả lời 11