Làm một kênh radio online?

Ngày trước có vài kênh radio online như vnradio nè,... nghe rất hay, nhưng giờ họ dẹp hết rồi vì nhà đầu tư cảm thấy không sinh lợi. Buồn thiệt. Giờ Youtube đã cho phát live stream, nhưng quanh qua quẩn lại toàn là phát game với phim trên đài. Ở nước ngoài họ làm radio livestream lâu rồi. Mọi người có thể thấy kiss... hiển thị thêm Ngày trước có vài kênh radio online như vnradio nè,... nghe rất hay, nhưng giờ họ dẹp hết rồi vì nhà đầu tư cảm thấy không sinh lợi. Buồn thiệt.
Giờ Youtube đã cho phát live stream, nhưng quanh qua quẩn lại toàn là phát game với phim trên đài. Ở nước ngoài họ làm radio livestream lâu rồi. Mọi người có thể thấy kiss radio 99,9 của Đài Loan hay Mad radui 102, mấy quên rồi của Nga và nhiều kênh khác nữa. Tiếc là ở Việt Nam mình chưa ai làm. Quanh đi quẩn lại chỉ có mỗi XoneFM.
Mình có ý tưởng làm một kênh radio online lâu lắm rồi nhưng không có điều kiện vì chỉ có 1 mình. Lúc trước chỉ phát nhạc không thôi, được cỡ tháng nhưng rồi nghỉ vì đi làm thêm lúc về sớm lúc về muộn. Lại phát bằng con laptop nên sợ nó tổn thọ.
Mình viết vài dòng chia sẻ này. Nếu mọi người thấy hứng thú và có điều kiện thì có thể làm, mình hy vọng nước mình sẽ có nhiều kênh radio như thế. Chi phí cũng không cao đâu, chỉ cần có người biên tập với có từ 2 giọng đọc nam nữ tốt là được, cộng thêm tiền điện với tiền mạng nữa là ổn. Mình nghĩ các ban có thể làm tại nhà rất dễ dàng.
Nếu bạn nào muốn làm thì mình có thể giúp được các bạn một phần nào đó trong kinh nghiệm mà mình đã có được. Còn về mình thì có lẽ phải vài năm nữa mới có thể tiếp tục, cũng có thể là sẽ dừng lại luôn. Mình hy vọng các bạn có thể nối tiếp một ý tưởng hay ho này.
Vài lời xin chia sẻ cùng các bạn.
Thân.
4 câu trả lời 4