Ngành hàng không và du lịch?

tựu trường này em mới lớp 10 thôi ạ nhưng em lo xa suy nghĩ mãi về ngành nghề, trường đại học em cũng ko biết đam mê, sở thích như trên báo nói của em là gì chỉ là hiện em thích đc làm việc trong sân bay, tiếp viên hàng không thì em bị cận nên chắc phải bỏ qua, em định làm thủ tục viên hoặc kiểm soát ko lưu, em... hiển thị thêm tựu trường này em mới lớp 10 thôi ạ
nhưng em lo xa suy nghĩ mãi về ngành nghề, trường đại học
em cũng ko biết đam mê, sở thích như trên báo nói của em là gì chỉ là hiện em thích đc làm việc trong sân bay, tiếp viên hàng không thì em bị cận nên chắc phải bỏ qua, em định làm thủ tục viên hoặc kiểm soát ko lưu, em định làm ở đài loan ạ
nên cho em hỏi em nên thi khói a1 hay d. với lại học đai học nào ở bên đó, hay là học ở học viện hàng không việt nam sau khi tốt nghiệp mới qua đài loan làm
hay đi du học ở singapore mà sao em thấy hình như đâu ai đi singapore du học ngành này đâu ạ
tư vấn giúp em
còn một ngành em cũng chú ý là quản lí du lịch, nhà hàng, khách sạn, ko biết trong 2 ngành giữa hàng không và khách sạn này ngành nào đc hơn
em thì sống nội tâm lắm ai bắt chuyện trc với ai thì em nói lại chớ ko chủ động làm quen, nhưng chơi thân rồi mới nói nhiều, em ko đặc biệt giỏi môn nào cả, môn nào cũng bình bình thôi, ở cấp 2 thì em chuyên lí thi đc giải 3 tp
mong a c tư vấn giúp em hoặc có quen ai làm 2 ngành nghề trên thì cho em nick fb cũng đc ạ
7 câu trả lời 7