Chị gái làm tổn thương mình?

Chị gái mình 22 tuổi còn mình 20. Từ bé đến lớn chị luôn được khen là đứa xinh đẹp hơn trong 2 chị em. Dĩ nhiên chuyện này đã gây ra cho mình không ít khổ sở khi mà luôn phải nghe những phép so sánh phũ phàng từ người khác. Nhưng điều khiến mình đau hơn cả là chị mình không những không thương đứa em gái thiệt thòi... hiển thị thêm Chị gái mình 22 tuổi còn mình 20. Từ bé đến lớn chị luôn được khen là đứa xinh đẹp hơn trong 2 chị em. Dĩ nhiên chuyện này đã gây ra cho mình không ít khổ sở khi mà luôn phải nghe những phép so sánh phũ phàng từ người khác. Nhưng điều khiến mình đau hơn cả là chị mình không những không thương đứa em gái thiệt thòi này mà còn dùng điều đó để làm tổn thương mình mỗi khi 2 chị em bất hòa. Có lần chị cứ lải nhải suốt với mình về chuyện bố mẹ không cho chị đi chơi, mình bực quá mới nói: “Chị phải cảm thấy may mắn đi vì đầy người còn khổ hơn chị đấy.” Và sau đó mình đã phải cứng lưỡi vì chị nói: “Ừ, chị cảm thấy may mắn hơn mày đấy, vì mày xấu hơn chị.” Ôi! Nghe sao mà nó đau.. Mình gần như bị choáng vậy, không dám tin là chính chị vừa thốt ra câu đó. Mình cũng không dám phản ứng vì biết chắc rằng lúc này dù có nói gì thì chị cũng sẽ chỉ cho rằng đó là lời nói của sự ghen tị. Nhận thấy hiệu quả của nó, cứ dăm ba lần 2 chị em xích mích, chị lại lôi chuyện ngoại hình của 2 đứa vào như một cách để thắng. Mình đã khóc rất nhiều, mình nghĩ người dưng có khi còn không đối xử tệ bạc với mình như chị. Nhìn vào chị xinh đẹp là thế, chắc chẳng ai nghĩ chị lại là con người như vậy đâu mà.
12 câu trả lời 12