Càng ngày càng bị đần, cs bế tắc?

Mọi người ơi thật sự bây giờ em rất bế tắc, em năm nay 18 tuổi, hồi cấp 3 bạn bè khinh thường vì đần quá, em bị cái bệnh hay mất tự nhiên, khó thân thiết vs ng khác, kể cả bạn bè cũng thế, lại còn vụng ăn vụng nói, vì vậy em rất hay chán, kéo theo học hành sa sút. Bây giờ học đại học cũng chẳng khá hơn, vào ở kí... hiển thị thêm Mọi người ơi thật sự bây giờ em rất bế tắc, em năm nay 18 tuổi, hồi cấp 3 bạn bè khinh thường vì đần quá, em bị cái bệnh hay mất tự nhiên, khó thân thiết vs ng khác, kể cả bạn bè cũng thế, lại còn vụng ăn vụng nói, vì vậy em rất hay chán, kéo theo học hành sa sút. Bây giờ học đại học cũng chẳng khá hơn, vào ở kí túc xá chúng nó rất tốt nhưng chẳng hiểu sao hơn tuần rồi em vẫn chẳng hoà nhập được, nói không dám nói, cái đơn giản sống thật với con người mình em cũng không làm được, em không thể hoà nhập đươc vs cuộc sống trong ktx, trong phòng nhiều đứa đã có ng yêu, toàn suy nghĩ làm sao thoát fa, đi thả thính con trai,... em thì bạn bè không có mống nói gì đến ng yêu, mà e đần cả ko biết j chắc ế cả đời mất, tại e lành hiền quá chăng, mọi ng cũng nhận xét e như thế, nhưng chẳng qua là e ko thể bộc lộ tính cách thật thôi, nếu thân r e gũng lầy ns nhiều chứ ko ntn đâu, do ko chịu đc e đã chuyển ra ở nhà chú, nhà chú e vẫn đần vậy nhưng may chú thím dễ tính nên mình thấy dễ sống hơn thôi, học ngoài lớp thì bạn bè dh nhận xét mình nói bé thế, mình nói nhẹ nhàng thế,... mình đến chết mất, mình nghĩ học dh mk dẽ t hia hd clb ở trg để thay đổi nhưng thật sự ko dễ như mk nghĩ, nó chỉ thíchhowpj vs những b chủ động năng nổ nhiệt tình thôi, còn mình rất hay thu mình lại, còn thụ động, h đây mk cảm thấy rất chán nản mk nghĩ mk chả lm dc cái vc j mất
14 câu trả lời 14