Em phải làm gì để có một mối quan tốt đẹp mà vẫn sống đúng với con người của mik.?

Em là một người có tính cách khá trầm ít nói, ít cười. Có nhiều khi ở lp, hay đang ở xung quanh một nhóm người nào đó trong khi tất cả mọi người đều cười ồ lên vì một câu nói hay trò đùa của một ai đó thì em lặng thinh chẳng tỏ ra có chút buồn cười bởi vì em thấy chúng chả có gì là hài hước cả. Khi có một người nào... hiển thị thêm Em là một người có tính cách khá trầm ít nói, ít cười. Có nhiều khi ở lp, hay đang ở xung quanh một nhóm người nào đó trong khi tất cả mọi người đều cười ồ lên vì một câu nói hay trò đùa của một ai đó thì em lặng thinh chẳng tỏ ra có chút buồn cười bởi vì em thấy chúng chả có gì là hài hước cả. Khi có một người nào đó bắt chuyện vs em , kể vài câu chuyện nào đó rồi cười em chỉ còn biết cách cười theo một cách có thể nói là không thật lòng chỉ để giữ phép lịch sự.Tuy nhiên không phải tất cả đều như vậy, cx có nhiều lần em thấy vui thật, nhưng chỉ là số ít .Chính vì cái tính đó mà nhiều người chẳng ưa em , từ bạn bè , thầy cô, và những người thân cx có. Em đã nghĩ mk cần thay đổi và bắt đầu hk cách cười nhưng chỉ là giả tạo khi mà mình chẳng thấy gì là thú vị lại cố tình tỏ ra nó thú vị và rồi em quyết định dừng lại nghĩ rằng mk sẽ sống thật vs con người của mk, họ ghét kệ họ nhưng thật không dễ dàng chút nào.Xin mọi người cho em ý kiến.
3 câu trả lời 3