Em phải làm gì để giữ được các mối quan hệ mà vẫn sống đúng như con người của mình?

Em vốn là một con người ít nói, ít cười, kém thú vị, chính vì thế e gặp ko ít khó khăn trong cuộc sống.Có thể lấy vd như sau khi ở lớp hay ở xung quanh một nhóm người nào đó trong khi mọi người cười ồ lên vì một câu nói hay trò đùa của một ngươì nào đó thì em lại lặng thinh chẳng tỏ ra buồn cười hay cảm thấy thích... hiển thị thêm Em vốn là một con người ít nói, ít cười, kém thú vị, chính vì thế e gặp ko ít khó khăn trong cuộc sống.Có thể lấy vd như sau khi ở lớp hay ở xung quanh một nhóm người nào đó trong khi mọi người cười ồ lên vì một câu nói hay trò đùa của một ngươì nào đó thì em lại lặng thinh chẳng tỏ ra buồn cười hay cảm thấy thích thú vs những hành động đó, bởi vì theo chứng kiến của cá nhân em không thấy hài hước chút nào. Khi có vài người lại bắt chuyện và kể vài câu chuyện phiếm với em, lúc họ bắt đầu cười vì thấy hài em lại cx chỉ cười có thể nói là không thật lòng lắm , vì chỉ để giữ phép lịch sự. Tất nhiên cx có nhiều lần em cười vì thấy vui thật nhưng chỉ là số ít.Lúc trước em đã thử thay đổi bản thân tức là cười nhiều hơn nhưng rồi em cũng dừng lại mấy cái hđ ngu ngốc đó bởi vì những nụ cười đó hoàn toàn giả tạo, chính em cx chả lấy làm thoải mái khi cứ tiếp tục như vậy.Vì lẻ đó có rất nhiều ko ưa em từ bạn bè thầy cô, ngay cả gia đình nữa. Em phải làm gì đây, mong mọi người giúp em.
12 câu trả lời 12