Làm sao để quen lại nyc?

Em và thằng ghệ em quen nhau từ năm lớp 6, ban đầu là do em học theo mấy đứa bạn, thấy tụi nó yêu đương trông vui quá nên em mới lựa đại nó để iu. Nó cũng không có phản ứng gì, lâu lâu nhìn em rồi cười cười như thằng điên. Tối tối hai đứa cũng nhắn tin, nhưng chưa bao giờ nói "anh iu em" hay "em iu... hiển thị thêm Em và thằng ghệ em quen nhau từ năm lớp 6, ban đầu là do em học theo mấy đứa bạn, thấy tụi nó yêu đương trông vui quá nên em mới lựa đại nó để iu. Nó cũng không có phản ứng gì, lâu lâu nhìn em rồi cười cười như thằng điên. Tối tối hai đứa cũng nhắn tin, nhưng chưa bao giờ nói "anh iu em" hay "em iu anh" gì sất.
Mọi chuyện kéo dài đến năm lớp 8, lớp em nói hai tụi em là "couple trog sáng", tại vì 2 năm quen nhau mà chỉ có nắm tay thôi là cùng,
Gần cuối năm lớp 8, nó tỏ tình rồi ngày vài sau nó đi xa, nó bảo chờ đợi là hạnh phúc, ừ thì em cũng cười cười, hình như còn trẻ trâu quá hay không nhớ kỉ niêm gì với nó hết nên cũng hông thấy buồn, thấy lòng nhẹ nhẹ.
Lúc nó đi, em trải qua năm lớp 9 với cái điện thoại, ngồi nghe tin nhắn của nó là thấy mệt mỏi, nào là " Đang làm gì đấy?" hay "Ăn gì chưa cưng?", thấy là muốn block nó ngay đấy ạ! Nhưng tình xưa nghĩa cũ nên đành nhắn lại.
Nhắn qua nhắn lại được mấy tháng rồi bặt tin, em thấy nó hay chụp hình với gái ngoại nên cũng bực bội, với lại nó không còn nhắn tin với em như trước nữa nên em cũng không quan tâm nữa, coi như trút bớt gánh nặng.
Lên lớp 10, bọn bạn nó hỏi em với nó sao rồi, em cũng nhớ lại nó, rồi cười cười, rồi sau này em nhớ nó lắm các bác ạ! Nhiều lúc nhớ lại hồi ngây thơ trong sáng lại muốn đè nó ra nện (em là dâm nữ), giờ thì muốn nhắn tin với nó nhưng lại thấy ngại. Nó cũng không nói còn quen hay chia tay nữa? Em bối rối lắm ạ? Giờ làm sao? Nhớ quá phải làm sao ạ?
8 câu trả lời 8