Cần tìm phim lẻ kinh dị nướ ngoài gấppppp?

Mình nhớ là chiếu tầm 3-4 năm về trước. Phim chiếu tầm 9h đêm cỡ 2 năm trước, chiếu trên VTV hay HTV mấy thì mình không nhớ. Nd đại loại là 1 thằng sinh viên thấy được 1 con bé ma mặc váy trắng, tóc vàng, con bé nhờ thằng đó tìm xác giùm nó và chôn hay nguyên nhân nó chết gì đấy. Nhưng con chị của con bé ma... hiển thị thêm Mình nhớ là chiếu tầm 3-4 năm về trước.
Phim chiếu tầm 9h đêm cỡ 2 năm trước, chiếu trên VTV hay HTV mấy thì mình không nhớ. Nd đại loại là 1 thằng sinh viên thấy được 1 con bé ma mặc váy trắng, tóc vàng, con bé nhờ thằng đó tìm xác giùm nó và chôn hay nguyên nhân nó chết gì đấy. Nhưng con chị của con bé ma đó,dữ hơn cô em (mặc váy đen, tóc đen thì phải) luôn ngăn cản nhưng thực chất là giúp đỡ. Giúp thằng đó còn 1 ông già với 1 con trạc tuổi thằng đó, mấy người đó là 1 nhóm đi tìm các biện tượng siêu nhiên và có cả máy dò. Cuối cùng lòi ra 2 con bé đó xưa là nạn nhân của 1 thí nghiệm về giác quan thứ 6 trong chiến tranh,đầu được lưu trữ trong 2 cái hũ to đặt ở 1 công ty rất lớn.
Một số chi tiết khác: Đến cuối phim hồn cô bé ma em, hồn ma hiền ấy tan biến còn hồn ma cô chị không tan biến hoàn toàn mà vẫn bám theo cậu sinh viên.
Mong mọi người giúp đỡ cảm ơn ạ
6 câu trả lời 6