Xin hỏi về bộ nguồn máy tính? Xin chỉ giáo?

Mình xin chút kiến thức về nguồn máy tính cả nhà ơi, ai biết làm ơn chia sẽ với ạ! Cảm ơn cả nhà nhé! 1/. Mình xin hỏi nếu như cặp dây Đen Vàng là 12v, cường độ là 19a thì bất cứ cặp dây đen vàng nào trong nguồn cũng có cùng cường độ là 19a hết phãi không, những cặp dây khác cũng vậy? Mình sẽ dùng thiết bị(đồng... hiển thị thêm Mình xin chút kiến thức về nguồn máy tính cả nhà ơi, ai biết làm ơn chia sẽ với ạ! Cảm ơn cả nhà nhé!

1/. Mình xin hỏi nếu như cặp dây Đen Vàng là 12v, cường độ là 19a thì bất cứ cặp dây đen vàng nào trong nguồn cũng có cùng cường độ là 19a hết phãi không, những cặp dây khác cũng vậy? Mình sẽ dùng thiết bị(đồng hồ đo) nào để đo cường độ thực ampe mà trên nguồn vẩn không thấy ghi.?

2/. Tại sao trong nguồn là có những cặp dây có hiệu điện thế là âm (-5v, -12v). Nếu như ta đổi kim đồng hồ (hay đổi dây lại) thì không phãi nó thành dương hết sao? Vì sao phãi gọi là âm? Nó cắp cho phần nào trong máy tính ạ ?

3/. Nếu như mình dùng quâ nhiều thiết bị 1 lúc, quá cường độ của nguồn. Thì nguồn có tự ngắt, hay có báo gì không?

Rất thắt mắt, chân thành cảm ơn cộng nhiều ạ!
5 câu trả lời 5