Bố không tin mình?

Bố mình vốn gia trưởng nên từ trước tới nay bố bảo làm gì mình đều phải tuân theo răm rắp. Hồi thi đại học, mình vốn định theo mỹ thuật nhưng bố lại bắt mình thi tiếng Anh, mình phản đối nhưng bị cả bố lẫn mẹ quát tháo dọa dẫm nên phải nghe theo. Kết quả sau 4 năm đại học mình vẫn chưa tốt nghiệp được cái trường... hiển thị thêm Bố mình vốn gia trưởng nên từ trước tới nay bố bảo làm gì mình đều phải tuân theo răm rắp. Hồi thi đại học, mình vốn định theo mỹ thuật nhưng bố lại bắt mình thi tiếng Anh, mình phản đối nhưng bị cả bố lẫn mẹ quát tháo dọa dẫm nên phải nghe theo. Kết quả sau 4 năm đại học mình vẫn chưa tốt nghiệp được cái trường tiếng Anh quý hóa mà bố mẹ chọn vì trường này học tín chỉ mà lại thiếu giáo viên nên số lớp được mở rất ít, thành ra sinh viên tích lũy mãi vẫn không đủ tín chỉ để ra trường.

Mình đã cố giải thích với bố không biết bao nhiêu lần, chẳng biết bố có hiểu hay không, nhưng bố nói với mình như sau: "Đừng có viện lý do này nọ, mỗi tháng bố tốn không biết bao nhiêu tiền cho con ăn học đấy có biết không, còn dây dưa ở đó thêm ngày nào thì tốn tiền của bố thêm ngày ý, có thế thôi, không ai có tiền mà nuôi đâu!" Nghe xong mình uất ức lắm, có bố mẹ nào nuôi con mà lại kể công? Hơn nữa chính bố đã ép mình vào học cái trường dở hơi này, mình chưa trách thì thôi, giờ lại quay ra đổ tại mình? Mình cũng từng đi làm thêm mỗi tuần được khoảng 300k phụ vào tiền ăn, nhưng bố cũng dập nốt và bảo làm thêm thì còn tư tưởng đâu mà học hành nữa. Bố không bao giờ để mình làm theo ý mình dù chỉ 1 giây, bố phải kiểm soát hết cơ. Cho nên bây giờ kết quả có thế nào cũng là tại bố cả thôi.
5 câu trả lời 5