Phải giải quyết làm sao đây?

Chuyện bắt đầu từ việc mình bắt đâu tham gia vào nhóm này chơi (tính đến bây giờ là 1 năm). Lúc mới chơi khoảng 3 tháng minh có nghe 1 đứa trong nhóm có kể với mình rằng chị ấy khá thích mình vì tính cách của mình khá giống với người yêu cũ. Thế nhưng mình lại nói với mọi người và cả chị ấy rằng mình không hề thích... hiển thị thêm Chuyện bắt đầu từ việc mình bắt đâu tham gia vào nhóm này chơi (tính đến bây giờ là 1 năm). Lúc mới chơi khoảng 3 tháng minh có nghe 1 đứa trong nhóm có kể với mình rằng chị ấy khá thích mình vì tính cách của mình khá giống với người yêu cũ. Thế nhưng mình lại nói với mọi người và cả chị ấy rằng mình không hề thích chị ấy và không hề có 1 chút tình cảm ngoài tình chị em. mọi người trong nhóm cũng nhận ra và mình cũng có cảm giác chị ấy thích mình vì đi đâu chị ấy cũng đi cạnh mình và ngồi ăn cũng ngồi cạnh hoặc đối diện mình, hay chị ấy khó chịu khi mình nói chuyện với bạn khác giới. Sau đó mình cũng ít chơi với nhóm này lại vì sợ tạo thêm tình cảm cho chị ấy.
đỉnh điểm câu chuyện là gần đây chị ấy có tới chỗ làm của mình vì mình lỡ nói là hơi mệt và hơi căng thẳng trong việc học và chị ấy có hỏi ổn không để tao đến xem mày (thế nhưng mình có trả lời không cần đến. Sau đó mình có nhận tin nhắn chị ấy tới chỗ làm mình và đứng ở ngoài đợi (ở một con đường khác) vì rất bận nên mình đã không trả lời lúc đó. khi đi về thì chung với 1 đứa em ở chỗ làm là con gái và đi 1 đường khác ra để bắt bus. Thế nhưng mình có nói với e cùng làm là a có bạn để a gọi xem chị ấy ở đâu, lúc gọi thì chị ấy lại thở dài và 1 lặng 1 lúc thì mình tưởng chị ấy không muốn trả lời và tắt. sau khi tắt máy thì nhân tin nhắn từ chị là thôi về đi chị tự về. Mình cũng cố gắng gọi lại xem ở đâu và có nghe nhóm bạn nói lại là đi uống rượu một mình.
Vậy mọi người cho mình ý kiến được không ạ
6 câu trả lời 6