Định cư Mỹ hay Úc tốt hơn hả mọi người?

Ở đây người ta phân tích định cư Mỹ tốt hơn nhưng mình lại thích Úc vì nó gần Việt Nam hơn, thời tiết giống mình hơn, lại ko có súng ống và khủng bố nữa...

https://datvangchauuc.com/vi/danh-muc/tu-van-bat-d...

13 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 1 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

Mình thích Úc hơn, đơn giản vì xã hội yên bình hơn...

• Mình thích Mỹ nhất. Úc nghèo bỏ xừ. Toàn rắn rết...

• 1 năm trước

Môi trường ở Mỹ tốt hơn

• 12 tháng trước

My

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 1 năm trước

ở đâu cũng có mặt xấu mặt tốt , việc này là do em quyết định vì là tương lai cuộc sống của em , chứ sao lại lên đây hỏi vậy :)

• 1 năm trước

Mình thích Mỹ hơn là Úc hi

• 1 năm trước

uc

• 1 năm trước

Nếu bạn chi với đôi bàn tay trắng (empty-handed) nhưng có khả năng làm giàu và mơ ước một ngày mình sẽ trở thành triệu phú ($US, not Đồng) thì đất nước Mỹ là nơi bạn nên đến.

Tuy nhiên nếu bạn thích làm ruộng/rẫy và có cuộc sống bình yên không cần phải giàu có thì nên chọn nước Úc

Còn nếu bạn muốn làm con cừu và thích được Đảng & nhà nước lo cho tương lai của mình thì bạn nên tiếp tục cuộc sống ở thiên đường XHCN Việt Nam...:)

Chúc bạn may mắn và nhiều niềm vui trong cuộc sống.

• Thủy Kim1 năm trướcBáo cáo

Bạn Sean trả lời, mình thấy ý kiến bạn rất hay. Chủ nhật vui vẻ nhé mọi người.

• 1 năm trước

Thưa bạn. Tôi không biết Mỹ hay Úc hơn. Nhưng tôi biết bạn nên đến Úc. Vì khi bạn đến Mỹ, những thứ nhược điểm của nước Mỹ sẽ làm bạn càng chán nản thất vọng. Trái lại, đến Úc, gặp phải khó khăn ở đó, bạn cũng sẽ cảm thấy nhẹ nhàng hơn vì bạn vốn thiên vị sẵn mấy ưu điểm của nước Úc rồi.

Khách quan để nói, Úc hay Mỹ đều có ưu nhược điểm của chúng, không ở đâu tốt hơn

• 1 năm trước

chi phí sao bạn

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.