Em muốn xin lời khuyên ạ?

Em là học sinh lớp 9 đã học bd hs giỏi từ tháng 6. Nay đã được 3 tháng và gần đây có đi thi hs giỏi. Thì mặc dù đề rất dễ nhưng em đã không làm tốt, khiến em rất buồn, bi quan. Em có cảm giác như mình bị bệnh cuồng hoàn hảo quá mức và thường xuyên hối tiếc về những sai lầm trong quá khứ. Dù mọi người xung quanh có... hiển thị thêm Em là học sinh lớp 9 đã học bd hs giỏi từ tháng 6. Nay đã được 3 tháng và gần đây có đi thi hs giỏi. Thì mặc dù đề rất dễ nhưng em đã không làm tốt, khiến em rất buồn, bi quan. Em có cảm giác như mình bị bệnh cuồng hoàn hảo quá mức và thường xuyên hối tiếc về những sai lầm trong quá khứ. Dù mọi người xung quanh có hiểu, em cũng không bỏ qua cho bản thân được. Người đọc có thể nói: Ui trời, vấn đề của em có là cái chi đâu, ngoài kia còn nhiều người khổ hơn kìa, vui lên đi. Nhưng đâu phải nói vui lên là vui lên liền được, khó lắm. Em cũng muốn vui lắm. Cảm giác cố gắng mà không được đền đáp em trải qua nhiều rồi, nhưng vẫn không vượt qua được nỗi thất vọng sau đó + với việc xấu hổ khi tiếp xúc với bạn bè cùng lớp. Em không biết nên làm gì bây giờ ạ. Em nên làm gì đây :((
7 câu trả lời 7