Hiện giờ em cảm thấy thật vô dụng ,cuộc sống này như rất mờ nhạt. Em phải làm sao ạ ?

Em tính tình nhút nhát và hay mắc sai lầm ,nhà em ko khá giả ,lúc trước cũng rất thiếu thốn . Lúc học lớp 8 mẹ em có nói em là kẻ vô dụng ,vô tích sự ,quỷ đầu thai ,của nợ ... Lúc đó em buồn lắm ,em đã cắt rất nhiều vết trên tay nhưng nông quá ko chết nổi , thế lại bị mẹ mắng là tập tành đua đòi giống giang hồ .... hiển thị thêm Em tính tình nhút nhát và hay mắc sai lầm ,nhà em ko khá giả ,lúc trước cũng rất thiếu thốn .
Lúc học lớp 8 mẹ em có nói em là kẻ vô dụng ,vô tích sự ,quỷ đầu thai ,của nợ ... Lúc đó em buồn lắm ,em đã cắt rất nhiều vết trên tay nhưng nông quá ko chết nổi , thế lại bị mẹ mắng là tập tành đua đòi giống giang hồ . Đã buồn lại buồn thêm . nhưng vẫn sống lay lắt vất vưởng tới giờ.
Những câu nói đó vẫn còn ám ảnh trong đầu em đến giờ đã 21 tuổi rồi
dù bây giờ nhà cũng ổn ,mẹ em cũng bớt nóng nảy đi nhiều . Em đã suy nghĩ và cố gắng thông cảm cho mẹ vì lúc trước do hoàn cảnh khổ cực , với lại mẹ em cũng có một tuổi thơ bất hạnh và một thời rất rất khổ . Nhưng mỗi lần nhớ lại những câu nói đó em lại khóc và nghĩ về cái chết . Em cũng cố gắng lạc quan lắm nhưng về đêm một mình lại buồn khóc. Mong sự giúp đỡ tư vấn của mọi người . Em chân thành cảm ơn .
Cảm ơn mọi người vì đã đọc .
10 câu trả lời 10