Xung đột với chị gái?

Những ai có anh chị em trong nhà thì không hiếm lạ gì chuyện anh chị em cãi nhau rồi đúng không ạ? Em không hiểu sao từ bé đến lớn hai đứa không ưa nhau một chút nào. Cứ cãi nhau một chút là lại đánh nhau. Bố mẹ thấy thế cũng quen không thèm quản nữa, và một lí do khác là bố mẹ em sinh muộn nên tuổi tác cũng cao hơn bố mẹ những người bằng tuổi em. Từ khi hiểu chuyện em đã cố gắng tránh cãi nhau với chị em hết mức có thể. Nhưng cây muốn lặng mà gió chẳng ngừng, chỉ vì một chuyện nhỏ nhặt như em lỡ chiếu ánh sáng màn hình điện thoại vào mặt chị em hay em quên không đóng cửa cũng có thể thành chuyện để cãi nhau to. Mỗi lần chị em không nói lại được em thì hay giở thói côn đồ ra là đòi đánh em. Bảo là muốn đá vào mồm em hay đánh vào mặt em. Nghe có phải rất trẻ trâu không ạ? Em biết mình đánh không lại nên theo ý nó hết lần này đến lần khác để cho xong chuyện nhưng lâu dần em cảm thấy vô cùng khó chịu trong lòng. Đã vậy còn nhiều chuyện bức xúc trong ngày thường cộng lại em cảm thấy sắp phát điên rồi. Đến tai nghe em mua, mới tối hôm trước nó dùng mà sáng hôm sau hai đứa cãi nhau nó ném vào người em. Em tức em nói nó sai thì nó bảo không ném vào mặt em là may rồi, nếu là mng nghe có tức không? Em không biết phải làm sao nữa mng giúp em với, em chỉ sợ có một ngày em mất hết lí trí rồi làm ra chuyện gì đáng sợ thôi. Bố mẹ em thì không thể làm được gì chị em tại nó rất là láo, đến cả mẹ nó còn bảo im đi được thì em có là gì. Mong mng có thể đưa ra lời khuyên giúp em với

2 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 1 tháng trước

Kiềm chế cũng là một công việc cần phải làm

• Commenter avatarĐăng nhập để trả lời câu hỏi
  • 2 tháng trước

Chi em nhiêu tuổi r

• Commenter avatarĐăng nhập để trả lời câu hỏi
Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.